Asante ndugu Nevo, bwana wabariki. Niliingilia jambo fulani, sivyo? <laughs> Eh, nataka kumshukuru Bwana sana sana kwa kumshughulikia mvulana wa ndugu Cubs, ili tukia tu kwamba huu ndio wakati mfupi ambao hu, mimi hurudi uh, Indiana najua na ya kwamba wao hawarekodi haya, nafikiri hawayarekodi, na kwa hiyo basi sioni mtu yeyote pale ndani. Kwa hiyo wao nimerudi kusudi niende ni, ni kuwinda kindi, na kwa hiyo nafikiri itambidi Charlie kunivumilia ye na Nelly na hao huko Kentaki sasa kwa siku moja ama mbili kuwinda kindi. Kwa hiyo afadhali nikose kitu chochote namna nyingine yoyote ya maburudiko, alafu nije hapa kwenye mnamo katikati Agosti, kisha niende kuwinda kindi pamoja na Charlie na Banks na hao wote. Kwa namna fulani ni jambo nililozoea na kwa hiyo nilimchukua Joe wakati tulipokuwa hapa, ule wakati mwingine, kila mtu aliugua badiliko la kwenye ile hali ya hewa yenye joto sana kufikia hii, hii hali ya hewa yenye baridi mlionayo hapa. Najua mnafikiri hii si baridi, bali hebu mje huko Arizona. Wakati mmoja ilikuwa mia moja na kumi kwenye kivuli ilipoondoka juzi juzi asubuhi, alafu kwenye usiku wa manane, usiku, wakati hewa yenye baridi inaposhuka kutoka milimani, ilikuwa bado tisini na sita. Aha. Naona hiyo ni kwenye usiku wa manane wakati hewa baridi ilipokuwa inashuka. Na kwa hiyo ni mahali hapo, ni sawa kwenye msimu wa kipupwe, bali ni pa nge na mijusi kwenye msimu wa kiangazi. Si binadamu, hata wanyama wote huondoka, wanaenda milimani. Hawawezi kweli kuivumilia nami nilikuwa nimetoka na nil... ninalenga shabaha bunduki yangu. Mimi kwa namna fulani nataka tu kuambia juu ya mvulana mdogo wa Caps. Nami nilisema na, na Joe itanibidi tu kumpa bunduki, maana anaweza kunishinda kulenga shabaha. Tulikuwa tumekwisha ilenga shabaha, nami nilikuwa nilikuwa nikipigilia visi... visiki kwenye yadi hamsini. Nami nikamwambia nikamwambia, Jo. Jo alisema baba, ninaamini ningeweza kufanya hivyo. Maskini jamaa huyo alikuwa ameumwa na kichwa, nilikuwa nikimwombea o makali. Aliondoka akaenda mahali pa kulenga shabaha pamoja nami. Nami duara yoyote ya mbili juu ya kumi, uh, katika bunduki ya ishirini na mbili navuka mstari wake wa kulenga shabaha kwenye yadi ishirini na tano hii inaingia tena kwenye mstari vivyo hivyo tu kama il, ilikuwa ya mbili juu ya kumi. Kwa hiyo basi nami nilikuwa nimeipiga kwenye yadi ishirini na tano na kwa hiyo nilikuwa na visiki vingine viwili nami nilivipigilia, na kama Joe hakuvipigilia hivyo visiki viwili, sikuwa na visiki vingine. Kwa hiyo nikaweka kipande kidogo cha maskini njia wa udongo aliyekuwa amepasuliwa kule ambao wale walenga shaba au wapiga risasi kama tu robo inchi kutoka upande mmoja mpaka mwingine, nami nikamlenga shaba kwenye yadi hamsini, naye ya, akamkata nusu katika vipande viwili. Nayo, i, nayo ile darubini ilikuwa imelengwa kwa ajili ya macho yangu, akiwa tu mwenye umri wa miaka mingi kidogo na alivyokuwa. Kwa hiyo akasema, unajua ni? lazima nipitie kwa bili na kumwambia aondoke kwenye miguu yangu tangu sasa na kuendelea, mnaona <laughs> kwa hiyo, kwa hiyo hiyo akasema vema, hebu nikwambie, akasema hebu tushuke twende tukamuonyesha ndugu noma na hicho Nikasema jo, katika mashindano kila mahali ulimwenguni, sijali ingekuwa ni nani, hakuna mtu sasa. Vile visika vilikuwa vimeshindiliwa upande, vilikuwa vimeshindiliwa moja kwa moja, na kipande hicho hakikuwa kimepita, uh, nafikiri robo inchi na chenye kina cha moja juu ya kumi na sita na urefu wa robo inchi kwenda juu. Alikikata nusu katikati, vipande viwili kwenye yadi hamsini. Nikasema hakuna mtu ulimwenguni angaliweza kupiga shabaha nzuri zaidi. Wangaliweza mabingwa, wangaliweza kufanya jambo lile lile, bali ungaliweza kupiga risasi, risasi tatu nzuri zaidi kuliko hizo. Hivyo visiki havikupindika, ni shimo laini tu katika ile karatasi ambamo visiki vilipitia nami nikasema hakuna mtu angaliweza kupiga shabanzu nzuri zaidi. Vema, nafikiri kichwa chake kilipo hapo hapo. Nami nikasema vema, hebu twende tukamuonyeshe ndugu Norman hiki ambaye hufanya kazi na Field and Stream, duka la vifaa vya michezo la ndugu Tommy Stromey. Akasema hebu tupitie kwa Bili kwanza, yeye akasema na, na, nataka tu kumwambia Bobby kitu mnaona, na kwa kweli ndugu yake hajapata kufanya vizuri hivyo. Kwa hiyo akasema tutapitia kule kwanza, na mara nilipofikia mlangoni Bili alikuwa bado amevaa pajama naye akasema tulishuka tukaenda kule mapema, maana kunakuwa na joto sana, na kwa hiyo akasema, simu ikalia na mimi nikasema yeye, yeah, yeah. Kwa namna fulani aliniangalia hivi, nikasema labda ni, ni simu ya mgonjwa, na ilikuwa ni ndugu Caps kwa ajili ya mvulana wake akiwa kwenye chumba cha kufanyia upasuaji wakati huo, huku mtoto wa kitambi cha tumbo pamoja na uyo vikingoja bado na sasa hivi ameniambia mvulana wake anapata nafuu vizuri sana sana. Kwa hiyo mnaona jinsi Mungu alivyolitenda jambo hilo hata katika sauti ya huyo mvulana mdogo Joe. Badala ya kushuka kwenda kwa ndugu Norman angalikuweko, ndipo wakaja na mimi na ndugu kabisa tukaungana. Sisemi maombi yetu ndiyo yaliyotenda jambo hilo, bali ilimaanisha kitu fulani kwake, kwa sisi kuwasiliana namna hiyo. Na kwa kweli hiyo ndiyo wakati inapokubidi unabudi kuona imani katika yale unayofanya, mnaona. Na hiyo imani yake kupiga simu naye Bili alikuwa walikuwa wakiweka fedha, akasema hii haina budi kuwa ni ya kutoka mbali sana. Kasema yeye alikuwa akiweka karibu dola tano za fedha taslimu katika nino tatu kwa kupiga simu muda wa dakika tatu nami nikafikiri ingekuwa inatoka New York ama uko nje kwenye mmoja ya visiwa ama popote pale, lakini akapiga simu ya mtoto mmoja kwa mwingine apate kumpata bili badala ya Lois, mnaona, na hivyo ndivyo ilivyomgharimu kufanya jambo hilo, na sasa mvulana wake anapata nafuu. Ndugu kabisa alisema daktari alikuwa amempa matumaini madogo sana ya kupona, mnaona, kutoka kwenye huko kupasuliwa. Nasi tunamshukuru Mungu asubuhi ya leo kwa ajili ya jambo hili, tuna furaha sana kwa jambo hili. Naam, tulirudi kuelekea mapambazuko asubuhi hii, nami nilipata usingizi wa masaa matatu na nami nimechoka sana, lakini wakati kanisa, wakati unawadiewa kuja kanisani, naam, ninashuka ninakuja, ndipo Bwana akipenda. Sasa sina budi kushuka kwenda Kentaki kama nilivyosema. Alafu nikaidiwa kuzungumza Jumapili moja nilipokuwa nimerudi hapa na afadhali niifanye Jumapili hii ijayo kwa sababu ina, inayofuata itakuwa sina budi kurudi kwa sababu ninaondoka tena kule Kanada. Kwa hiyo afadhali niifanye Jumapili ijayo na Jumapili ijayo asubuhi. Naye ndugu Nevo alisema, mbona usitoke tu uende ukawasalimie watu na kuzungumza nao kwa dakika chache tu? Nikasema, ndugu Nevo, hata sijaifungua Biblia yangu, karibu sijaifungua. Nikasema mimi. Yeye akasema, vema, toka uende ukawaambie jambo fulani. Na dada Nevo, sisi sijui jinsi unavyofanya jambo hilo. Yeye ni mtu anayejua kushawishi sana, lakini wakati <laughs> mimi sipati nafasi ya kusema jambo hili wakati mahali ya hapa pamejaa watu kabisa na wamesongamana na kila kitu mbali. Ninamshukuru Mungu sana kwa mchungaji kama ndugu Oman Nevo, mwaminifu mwaminifu tu anavyoweza kuwa kwa huduma, na uwezi kumsikia akinung'unika. Mimi uketi kule nyuma, nilikuwa na nusu saa nzuri ya kuzungumza naye wakati nilipokuwa nime ninafurahia ndugu Mane. Na kwa hiyo nitamwambia mambo zaidi juu ya jambo hilo tutakapofika Colorado mwaka huu. Kwa hiyo tulipokuwa tukiufurahia ujumbe wake, basi nilikuwa na mazungumzo mazuri na ndugu Nevo, nikasema hata siipati kuambia watu juu ya mchungaji wetu mzuri. Nikasema, je, watu wanakutenda mema? Kasema, haiwezi kuwa vizuri zaidi. Nami nikasema vema, hilo ndilo jambo ninalofurahia ukusikia. Wakati mchungaji ameridhika na watu wameridhika, inafanya kanisa zuri kweli, alafu Mungu ameridhika nami nafikiri kuwaona wameridhika pamoja hasa sana katika siku hii ya ujumbe ambao tunabeba. Nafikiri jambo hilo linaonyesha kuendelea kwa ujumbe pamoja na watu na Mungu. Naona nami ninashukuru sana kwa ajili ya ndugu Oma Nevo na mke wake mwema pamoja na jamaa yake, nami naomba ya kwamba Mungu atawaweka wawe waaminifu kwake na kwa huduma na kama ikimpendeza, naomba tuwe tumesimama hapa maskanini Bwana Yesu atakapokuja kwa ajili yetu, mnaona, kutuchukua katika kunyakuliwa. Tunatumaini ya kwamba sisi wawili ni wazee sana na ndugu Nevo, hata mmoja atakuwa amemkumbatia mwingine kwa mkono huku tumesimama pale kwa fi, fimbo zetu tukiwa tungali, tuna tunajaribu kushikilia, mnaona. Ndipo tutabadilishwa katika dakika moja, katika kufumba na kufumbua, ndipo mavazi haya ya mwili yataanguka, kisha tuinuke na kunyakua zawadi ya milele na kupaza sauti huku tukipita hewani. Kwa heri, kwa heri saa tamu ya maombi, tumesonga mbele kuelekea upande wa juu. Mmesikia juu ya kuponywa kwa ndugu Comas na bwana, nasi tunashukuru sana kwa jambo hilo mambo mengi sana, kwa hiyo ninashukuru kuwa hapa asubuhi ya leo, nami ninafikiri, badala ya mimi daima ninakuja hapa na somo fulani na nakuzungumza, nilifikiri ningekuja tu asubuhi ya leo nami nikasema, ndugu Nevo, nitaangalia ile saa ya ukutani kwa makini sana, na labda niwaache ni, ni watu wafumukane kwa wakati mzuri, nami nizungumze nanyi tu kutoka kwenye moyo wangu dakika chache, mambo tu ambayo hatuna budi la wao a wa, wa, ama chochote kile kwa hiyo tutafanya ushirika wakati kuna watu wa kanisa tu hapa. Mnaona sisi tu pamoja. Kwa hiyo hebu natuombeni. Yesu mpendwa, tuna kushukuru wewe kwa majaliwa tulio nayo ya kukutanika pamoja hapa. Na lo, nilipokuwa nikiangalia maskani haya mapema asubuhi hii baada ya usiku wa manane nilipopitia hapa, nilifikiri juu ya jinsi wewe ulivyoyatetea, nami nafikiria juu ya kile kidimbwi cha kale kilichokuwa hapa na majani makubwa ya kale yaliyosimama karibu kabisa na mahali mimbara hii ilipo. Kama mvulana mdogo nilisimama hapa. Bwana Ingram alisema tungeichukua plot hiyo kwa fedha kidogo tu na tu, tu tutangulie kulipa kitu kidogo, na hakuna fedha, hakuna dhamana ama chochote kile cha kutoa, ila tu kujaribu jinsi ambavyo, hiyo hapo, thamani yake kamili ilikuwa kidogo zaidi ya dola elfu mbili tukiwa na miaka ishirini ya kuzilipia. Na sasa Bwana, iangalie sasa. Na ilipokuwa katika uchanga wake, ingali imekaa kwenye shimo hapa, maji yanaingia mle, jinsi wewe ulivyotuahidi kwa neno mimi Bwana, nimeipanda nitaimwagilia maji usiku na mchana, asije mtu akaipokonya katika mikono yangu. Wakati ule ule, watu walisema katika muda wa miezi sita itafanywa gereji, bali maelfu ya watu kweli wamempata Kristo hapa madhabahuni, nayo haya maskani, mahali pa kubatizia, daima watu wamebatizwa katika jina la Bwana Yesu, wakilitia jina lake, wakioshwa dhambi zao Mamia ya waliolemaa, walioteseka, vipofu, vilema, viwete, walioliwa na kansa, wametembea wakaondoka toka kwenye jukwaa hili. Wakaja wa kifo, wanaume kwa wanawake, wavulana kwa wasichana, nao wakaondoka wakaenda kuishi maisha mapya, wakiwa na mwili mpya miilini mwao na wakitembea tena. Wa, wanaacha viti vyao vya kusukumia wagonjwa, mikongojo na kadhalika. Ee Mungu, miaka 30 ya utumishi Baba, nakumbuka ile asubuhi ambayo tulikuwa tumeweka jiwe la pembeni, nawe ukanipa ono huko, ukionyesha mahali hapo pamejaa na kusongamana watu, mahali pazuri pembeni. Nilijua ya kwamba jambo hilo halingeweza kushindwa. Kwa hiyo na kushukuru kwa mambo haya yote, wengi wao tayari wamepiga vita vizuri na kumaliza mwendo, kuilinda imani. Wamekaa kule ng'ambo wakingoja wakipumzika sasa kutoka kwenye kazi zao na matendo yao ya gumu itakapolia nao wapate itaka kufufuka tena katika maisha mapya, mwili mpya. Wengi wao ni wanao, wanatetemeka wana, wengine ni vijana, umri wa na kadhalika, bali jina lako lisifiwe kwa ajili ya wote. Sasa tunasimama hapa tena mbele ya wa, walio hai na waliokufa. Naomba ya kwamba wewe utayatia mafuta maneno yako asubuhi hii. Sijui neno moja la kusema, bali naomba ya kwamba wewe utanipa hilo jambo ambalo wewe umetenda daima. Bwana, mbariki mchungaji wetu ndugu Nevo, mkewe wa bariki, wadhamini almashauri ya mashemasi, kila mshiriki wa ule mwili. Jalia sote pamoja tuishi namna hiyo katika maisha haya, ili kwamba katika maisha yajayo tutakuwa na uzima wa milele tusaidie asubuhi ya leo, tuchukue masaihisho kutoka kwa Rona neno kusudi tupate kujiandaa tunapoondoka milangoni asubuhi hii. Tumeazimia katika mioyo yetu kuishi maisha mema kuliko tulivyoishi hapo nyuma. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Sasa nimefungua ni bibilia tu hivi punde. Hapana, imekuwa dakika chache zilizopita. Mimi niko katika Ufunuo tatu. Kwa hiyo nitasoma tu hapa juu ya, ya ujumbe kwa kanisa la Laodikia. Nami nataka kutangaza pia, ndugu Nevo alikuwa akiniambia hivi punde ndugu panel kama nilivyopata kuangalia chini na kumwona ameketi hapa, yuko katika katika ufufuo upande huu wa Memphis, kwenye kwenye yeyote wenu anajua mali ile e, wimpi, kibanda cha sambusa kilikuwa na hema e, iliyopigwa pale akijaribu kuileta miganda na kuona kama kuna waliopotea huko ambao waliokusudiwa uzima apate kuwavuta kwa huduma yake kwa Kristo, na yaliifunga kwa ajili ya Jumapili kwa ajili ya ibada kwenye maskani na nana. Huko ni kuwa mwaminifu sana kwa huyo ndugu, nasi tunawataka mjue ya kwamba hizo ibada zitafunguliwa Jumatatu usiku unaofuata ujuma lijalo, nami najua nyote mmekaribishwa kwa furaha kumsikia ndugu panel akileta ujumbe wake wa upendo wa Kristo na sasa hebu na tusome kutoka kwa Ufunuo sura ya tatu sehemu moja tu, kusema ya kwamba tulisoma Biblia, kwa maana yale ningesema uende yakashindwa, bali anayosema yeye hayatashindwa. Nami sijui nianzie wapi, nifanye nini, niende wapi, bali ninasoma tu. Wakati wa kanisa la Laodikia, kwa malaika wa kanisa la Laodikia andika Haya ndiyo anenayo yeye aliye Amina, shahidi aliye mwaminifu na wa kweli, na mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Nayajua matendo yako, huu baridi wala huu moto. Ingekuwa heri kama kwamba ungekuwa baridi au moto. Basi kwa sababu una uvuguvugu, wala huu baridi wala moto, nitakutapika utoke katika kinywa changu. Kwa kuwa wasema mimi ni tajiri, nimejitajirisha wala sina haja ya kitu, nawe hujui ya kuwa wewe umnyonge, mwenye mashaka, maskini, kipofu, uchi. Nakupa shauri ununue kwangu dhahabu iliyosafishwa kwa moto upate kuwa tajiri, mavazi meupe upate kuvaa ili kwamba aibu ya uchi wako isionekane na dawa ya macho ya kujipaka macho yako upate kuona. Wote ni wapendao na wakemea na kuwarudi, basi uwe na bidii ukatubu. Mwajua mahali fulani mle ndani, wakati nilipokuwa nikisoma mimi kama, mtanisamehe kwa dakika moja, nilipata mahali fulani paliposikika pazuri kwangu mimi, nami sijui palikuwa wapi, sasa pako hapa. <laughs> Nawe ujui ya kuwa wewe si mnyonge, mwenye mashaka, maskini, kipofu, uchi. Lo jamani, yo, kwa namna fulani ni picha hapa ya kanisa la siku hii sasa. Uh, uh, ninan nafikiria kwamba wakati huo wa kanisa hapa ambao tunazungumzia habari zake, hakuna budi nina wakati wa kanisa unaokuja sasa katika vitabu, bali kwa kuwa huoni wakati wa kanisa la Laodikia tunaoishi, hebu tuangalie zile hali. Sitake kuchukua somo lolote ama chochote kile, kwa sababu sisi si tunazungumza tu vivi hivi kama tunavyoona kuzungumza juu ya kile Bwana angetuongoza kuzungumzia, bali kitu ambacho kingetusaidia. Hebu tufikirie juu ya wakati wa kanisa la Laodikia na hali yake leo. Ni juwavyo mimi sione kizuizi chochote kwa wakati huu cha kuja kwa Bwana Yesu, nje ya kuwa tayari kwa kanisa. Nafikiri moja ya zile zile nabii Jana tulikija huku kwa gari, tuliendesha siku mbili kutoka Tucson hapa, maili elfu mbili kabisa, mimi na bili Billy and and, na kwa hiyo sisi sasa, hiyo haiku, haikuwa kuvunja sheria yoyote ya mbio za magari. Tuliendesha sawa, niliketi pale kama yeye anaendesha, nami ni kakunja ni kunja nikakunja ngumi zangu kama bunduki ya, ma, ya marisai yenye nyundo nyuma N Ninamwona anapitisha huo, nikasema ngoja kidogo, wewe mvulana, namtunaambiwa mpeni Kaisari aliweka ya Kaisari. Ndipo tukashuka hapa jana usiku, msichana mdogo amelala barabarani, ana kama umri wa miaka mitatu, mama yake amekufa, upande wa pili wadaki, mvulana fulani mlevi akija kutoka ROTC, ana umri wa miaka kumi na minane, akienda mwendo wa maili 120 kwa saa, upande wa kushoto wa barabara, akauawa. Ha, nafikiri alikuwa nakufa yeye pia. Basi ungeweza kutambua ilikuwa ni nini. Mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari. Watu wasiona hatia wakifa, msichana mdogo wa miaka mitatu alipoteza maisha yake kwa maana askari fulani alielewa, mnaona, akiendesha gari kwa mwendo wa maili mia moja na ishirini kwa saa, alivyokadiria upande usio usio usio sawa wa barabara akipa akipanda kilima kisha akashuka mbio moja kwa moja, naye akawawa wote pa, pale pale pamoja. Mimi yeye alikuwa anakufa naye pia. Kwa hiyo basi, unaweza kuona hata ingawa hao wasio na hatia walifanya hivyo. Sasa mvulana huyo ana hatia ya mauaji ya kinyama, mnaona. Nafikiri kama mtu angeshikwa barabarani akinywa anapaswa kufungwa miaka kumi kabisa kwa mauaji yasiyo stahili ya makusudi, mtu yeyote kwa maana yeye, mtu yeyote sisi hatutafanya jambo lolote jema kwa siasa zimeoza. Wazo la Mungu la kuwa na mfalme, mfalme mwenye haki ni sawa, bali siasa kwa urahisi usambaa. Unaweza kununua kitu chochote, kudanganya, kusema uongo, kuiba chochote kile. Kama nilivyosema jumapili chache zilizopita, basi angalia ile mali mlipo, mnaona si kitu, ila tu rundo la upotovu wa kila kitu. Bali mfalme mwenye haki anaweza kufanya sheria zake mwenyewe, na unaweza kumua mtu. Unamjua mwanasiasa mzuri? Hilo ni sawa utaachiliwa naona, na kwa hiyo ni hilo hilo. Demokrasia ni wazo zuri, bali halitafaulu kama tu ukomunisti. Vitu vyote shirika linasikika ni jambo zuri, bali halitafaulu. la ile njia ya Mungu ya kuwa na mfalme kama Daudi alivyokuwa ilikuwa sawa, na wewe una nia moja iliyowekwa kule, kama kiongozi mmoja na kundi la bata na kadhalika, uweze kuchukua wawili ama watatu wao, kisha unawatatiza wote pamoja, unatokea na wazo la na namna yoyote. Kwa hiyo tunaona hizo hali leo zikiwa tayari kwa kuja kwa Bwana, lakini wakati mimi na ndugu Nevo na hawa ndugu wengine wanajaribu kulichunga kundi. Nina kitu fulani ni ani mwangu sasa ambacho kinakuja ambacho huenda tukazungumzia habari zake. Hicho ni kwamba nilipata barua juzijuzi juzi kutoka kwa bibi mzuri. Siku ipata ilipitia kwa mtu mwingine, naye hakika alikuwa akinirarua vipande vipande, ama anajaribu kufanya hivyo. Alikuwa anasema je, uliwahi kwa nini nyinyi wafanyabiashara wa Kristo msifanye kitu kumkomesha ndugu Branham, akasema maana ametoa kitabu hiki sasa kinachoitwa Wakati wa Kanisa la Laodikia, anatoa ving, vingine zaidi. Kisha kasema, yeye kweli anayararua mafundisho ya dini ya kipendekose vipande vipande. Kasema sasa, anasema kwamba ushuhuda wa kwanza sio kunena kwa lugha. Kisha akasema halafu yeye anawapinga wapinga wahubiri wanawake, na huyu alikuwa muhubiri mwanamke na wavulana wake, baadhi ya marafiki wazuri sana nilio nao ulimwenguni. Naona wao ni miongoni mwa marafiki wazuri sana nilio nao, naye akasema sasa na mtu huyu na mkewe nilikuwa niki, nikila ki, kifungua kinywa pamoja nao. Wakasema, ndugu Branham, angalia hii, ungeweza kuliwazia naye katoa barua. Nikasema, vema dada, ni kwamba tu yeye hafahamu hao. Wavulana waliniambia kwamba mama yao alikuwa muhubiri mwanamke na kwamba yeye hakukubaliana na huu ujumbe, na sasa yeye anasema humu ndani. Yeye alisema sasa, yeye alisema wanawake hawapaswi kutoa mamlaka juu ya wanaume. Kasema vipi kuhusu Fibi katika Biblia yule msaidizi wa Paulo? bila shaka yeye alikuwa muuza bidhaa, na yeye Paulo akawauliza hao watu. Unafikiri Paulo angesema, wanawake na wanyamazi katika makanisa, hawana ruhusa ya kunena, halafu ageuka na kusema nakusema namfibi msaidizi wangu katika Injili atahubiri siku chache usiku? Mbona angepinga neno lake mwenyewe? Mnaona. Kisha akasema, basi juu ya hii yote namini ilikuwa Esta, alikuwa mmoja wa waamuzi wa katika Biblia. Akasema, mwanamke alikuwa mwamuzi katika Biblia. Kama yeye si mamlaka juu ya mwanamume. Na huyo mfanyabiashara biashara aliyeponywa papa hapa kanisani si muda mrefu uliopita, yeye alisema, sasa mkewe akasema, ndugu Branham, jambo hilo daima lilinitatiza. Nikasema, mbona dada, jambo hilo lingekutatizaje? Akasema, vema, huyo hapa mwamuzi mwanamke. Nikasema, hizo ni siasa, si kanisa. Jambo hilo halina uhusiano wowote na kanisa. Paulo akasema, hebu hatii kama inavyo torati nayo, na torati haiwezi kumweka mwanamke kuwa kuhani, haiwezi kumweka. Hamjawahi kumwona kuhani mkuu mwanamke, hamjawahi kumwona kuhani mwanamke, hakuna mahali popote katika bibilia. Hamjawahi kumwona mhubiri mwanamke katika bibilia. Hakika wengine wao walikuwa manabii wanawake na kadhalika, Miriamu na wengine wao na Esta, mmoja wao alikuwa mwamuzi juu ya Israeli wakati mwingine walikuwa ma malikia juu yao na kadhalika, namna hiyo, mfalme na malikia. Baada ya mfalme kufa, ilimbidi malikia kuchukua mali pake, hata walipomchagua mfalme mwingine na kadhalika. katika Tucson, katika Tucson na Arizona tuna mwamuzi mwanamke pale mjini. Hiyo ndio sababu mji huo umechafuka sana, nasi tuna uh, mwanamke hana shughuli zozote katika siasa, hana shughuli zozote katika juu ya mamlaka yoyote kanisani mahali pake ni malkia wa mwanamume nyumbani. Nje ya jambo hilo hana kitu, nasi tunajua jambo hilo kuwa ni kweli, hamtampata. Najua jambo hilo linasikika la mtindo wa kikale, bali mimi ninawajibikia, nami najua ya kwamba baada ya kuondoka kwangu kutoka dunia hii, hizo kanda na vitabu vitaendelea kuwepo, na wengi wenu ninyi watoto wadogo, mtaona katika siku zijazo ya kwamba jambo hili ni kweli kabisa, kwa maana nanena katika jina la Bwana. Sasa tunashangaa jinsi gani mwanamke ambaye ni mwanamke mzuri, naye amewaleta humu duniani kwa mume wake mwaminifu, mwanamume mzuri. Baadhi ya vijana wazuri sana niliyowahi kukutana nao ni wanaume ambao nimewahi kukutana nao, na upesi tu, mara tu waliposikia ujumbe, waliushika kwa dhati asilimia mia moja. Jambo hilo lingeweza tu kutukia kwa kuchaguliwa tangu zamani. Hivyo ndivyo tu linavyoweza kuja. Sasa swali ni kwamba, hapa nilikuwa nikifikiria jambo hilo. Mnaona sasa kwa nini Bwana alikuwa akinirudisha wala? Unajua, wajua, hujui wewe ni uchi, mwenye mashaka, mnyonge, kipofu, wala hujui kabla sijafikia mahali hapo, ningetoa mtasari wa yale niliyosema siku chache zilizopita hapa katika ujumbe juu ya nami nilikuwa. Mungu wa ulimwengu huu ameapofusha macho ya watu, hata wao kabisa wanamwabudu ibilisi katika ibada za kidini. Nyote mlipata jambo hilo, nyote mlilifahamu. Alafu katika ujumbe huo huo nililileta lile somo ambapo mwanamke akivaa nguo chafu bila adabu, yeye anahukumiwa katika ile hukumu kama kahaba wa mitaani. Hilo linasikika la kigeni sana. Hebu niwachore picha ndogo. Sasa huyu hapa mwanasheria mjini, jamaa mdogo, tena ni mtu mzuri kwa, ma, kwa mambo ya ya kisiasa nafikiri uende, yeye ni muungwana kama yeyote yule. siasa, siasa zake, alafu ye anaandamana na msichana ambaye anapendwa sana na watu, wanapendana na kufunga ndoa, wao wanahudhuria karamu zote na mambo makuu, tena wanakunywa pamoja. Hatimaye mwanamke mwanamume ana nyumba nzuri, anaishi katika mtaa wa ujirani mzuri, yeye anawa, anawaziwa mema na watu, lakini mwanamume wote wawili ni walevi Mwanamke anavaa kaptura, anakata nywele zake, anajipodoa na kila kitu ni cha zinaa namna hiyo, yeye mwanamke mrembo akijionyesha mwenyewe vema. Yeye daima haendi kanisani hata kidogo, wala mmoja wao. Kwa hiyo anahama jirani, nao anakuja mwanamke kutoka kanisa la Kibaptisti ama la Kimethodisti, yeye na mumewe na mwanamke huyu Uh, hebu tuifanye Methodist kwa maana wa Methodist wanaingia kidogo zaidi katika ya utakatifu kuliko Baptist wote, ila wa Baptist wa Agano Jipya wao wanaamini katika utakatifu, lakini kwa kawaida wa Baptist hawatafuti utakatifu hata kidogo. Mnaona wao hawaamini wa katika jambo la namna hiyo. Kwa hiyo basi sasa, hebu tuifanye Methodist kwa maana wao wanaamini katika utakatifu. Alafu basi mwanamke wa Kimethodist anaama akawa jirani wa mwanamke huyu mtaa ule ule. Mumewe ni hebu tuseme yeye ni mhasibu wa serikali na ama ofisi fulani. Vema, mwanamke huyu Methodisti anamwangalia huyo mwanamke mwingine, na wakati mwanasheria huyu anapotoka nje ya mji, jina lake ni Yohana, tuseme jina lake ni Yohana, na msifikirie juu ya jambo hilo. Sasa mimi ninachukua tu majina ya kujibunia. Sasa na jina lake ni Yohana. Vema, alizoea kuambatana na Ralph na hilo ni jina la kujibunia. Hayo yote mnaona, ili kwamba tu mpate kufahamu hiyo hadithi, kuchora picha vema. Muda si muda, unajua kwenye karamu ya ulevi, Ralph anamkumbatia tena vema. mwanamke anapandwa na hama. amaki sana kwa maana anapendana tena na Ralph, anafikiri. Ndipo baada ya kitambo kidogo, Ralph anaanza kukutana naye, naye anaweza kumdanganya Yohana amfanyie jeuri, naye anafikiri yeye ni kipusa mwerevu sana, kwa maana anaweza kuambatana na Ralph huku ameolewa na Yohana. Mnaona, huyu mwanamke hata hana uadilifu wowote, naye hafikiri chochote juu ya jambo hilo this... bali mwanamke huyu wa Kimethodisti amekuzwa katika hali nyingine ya yeah, angalau anaenda kanisani na yeye anafikiria kwamba mwanamke huyo ni mbaya sana. Mbona anamwambia mumewe, anapokuja namwona mwana yule mwanamume akienda kule na kukutana naye, na wakati huo ana ameondoka kwenda katika kesi mahali fulani Philadelphia, ama mahali fulani, yeye anamchukua kwenye gari, gari lake, nao wanalala wana kule pwani Nawaona wakija nyumbani, hata wafungi pazia. Wakati mwingine anambuzwa na kufanya mapenzi naye, baadaye losiilo, ni jambo baya sana. Anamwambia mumewe, naam, yeye si kitu, ila kaaba wa mitaani. Hiyo ni kweli, yeye ni mbaya kuliko kaaba wa mitaani, kwa maana yeye ni mwanamke aliyeolewa. Mnaona naye, mwanamke huyu mwanamke huyu Methodisti anafikiri jambo hilo ni baya sana, yeye haendi kanisani. Na mwanamke huyu Methodisti angefanya jambo kama hilo, la hasha, yeye ni mwanamke mwadilifu na jambo lingine yeye hangegusa gusa whisky hata kidogo, kwa maana kanisa la Kimethodisi asilimia tisini ya miradi yao ni kupiga marufuku whisky, dhidi ya whisky. Kwa hiyo wao wana mradi wa kupiga marufuku na hao watu wa kanisa hilo la kimethodisti hawaishi juu zaidi ya vile kanisa hilo linavyofundisha, bali wa mwanamke huyu one... mwana mwanamke huyu wa kimethodisti anatoka nje jioni moja pamoja na mumewe yes. amevaa kaptura. Jumapili baada ya shule pili, yes. ya Jumapili anakata nywele zake, anajipaka rangi mdomoni, na hata anavuta sigara kidogo. Sasa katika neno la Mungu wote wawili ni makahaba one, yeah. bali huyu hapa ni uchi, mwenye mashaka, mnyonge, kipofu, wala hajui mmoja anahatia kama tu yule mwingine, kwa kuwa mwanamume anayemtazama mwanamke kwa kuta, kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Na kama mwanamke huyu sasa yeye angesema, sasa ngoja kidogo tu Bwana Branham, nitakufahamisha mimi si kahaba. Dada yangu, labda kama ungepelekwa mbele ya Biblia na uweke mikono yako juu yake mbele za Mungu na kuwapa kiapo kwamba umekuwa tu mwaminifu mwaminifu kwa mume wako iwezekanavyo. Mwili wako ni wa mumewe, bali, bali nafsi yako ni ya Mungu. Kuna roho mchafu aliyekutia upako kama jambo hilo, kama sivyo ulivyo basi, wewe ni naweza kuthibitisha ya kwamba wewe ni mwenda wazimu kabisa igekuwacha kwenyanya yako, kama angalitembea barabarani huku amevalia kaptura hizo, wao angalimweka katika hospitali ya wenda wazimu. Alitoka nje bila nguo zake, kuna kasoro mwongoni mwake. Kama ilikuwa hivyo wakati huo ndivyo ilivyo leo. Kwa hiyo inautupilia ulimwengu wote katika wenda wazimu. Kitu hicho chote ni uenda wazimu na umeingia kisiri sana hata watu hawajui wa basi yeye ni kahaba, si yuko mumewe, nadhiri ya mwili wake, lakini mbele za Mungu yeye ana roho mchafu na wa kikahaba, ambaye anamfanya avalie namna hiyo, naye yuko katika wakati wa kanisa la na Laodikia, naye hajui ya kwamba anafanya jambo hilo. Mwanamke huyo asiye na hatia hajui ya kwamba Mungu atamhukumu kama kama kahaba. Haya basi, atumweleze? Huwezi kumwambia, hakuna njia ya kumwelezea. Bi, Biblia isema wau wow, ni uti wala hawajui. Kama ungemwita kahaba wewe binafsi angekufanya ushikwe angekufunga kufunga. Mimi kamwe sineni kibinafsi juu ya mtu yeyote, ninazungumza juu ya dhambi. Sisemi kanisa fulani hili, bwana fulani kule, kasisi fulani yeni lala la. mimi husema kwamba fundisho la hilo, naona jambo lote pamoja. Mimi siwataji watu binafsi, si watu binafsi, ni utaratibu wa ulimwengu ndani yake, ni utaratibu wote wa ulimwengu Ndugu George Wright anayeketi hapa ni yeye, ana umri wa miaka sabini na mitano ama sabini na minane nafikiri. Unafikiri ingekuwaje kama ungalienda kumwona dada Wright siku moja, naye angekuwa amesimama huko amevalia kaptura? Mbona wewe kamwe, ungemfanya unge uyo mwana mke afungwe, ungalimuoa kamwe? Vipi kama kijana mwanamume yeyote katika siku hiyo angalifanya jambo hilo, jambo lile lile lingalitukia, lingali Vema, kama ilikuwa dhambi na ni jambo lisilo halali wakati huo, ni jambo lile lile, bali watu wameingia kichaa. Hebu ni watabirie jambo fulani kabla tu halijatukia: ulimwengu mzima unarundikana katika ukichaa, na utaendelea kuwa mbaya na mbaya na mbaya, hata watakuwa kundi la wenye kichaa na uko karibu kuwa namna hiyo. Sasa ungewazia mtu akiendesha motokaa huku amezima taa, upande mbaya wa barabara. Jambazi, mtoto mdogo, anadhaniwa ametoka kwenye shule ya sekondari, hivi punde anawaua watu kadha. Jambo hilo linawakomesha. Mwingine anakuja moja kwa moja nyuma yake akifanya jambo lile lile. Waweza kuwazia kijana mwanamume anayewazia mwenyewe anawazia mwenyewe, anajiwe, wazia, jambo lolote akitoka hapa na kutenda wanavyotenda. Ungewazia msichana na upeo wa utu uke Mrembo ana maungo mazuri, umbo, sura, uso mrembo, na jambo lile lile lake kuwa mrembo linaonyesha ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Mnaona yeye kwa jumla ameyaendea mambo ya ulimwengu, vitu vya ulimwengu, na si uzuri wa utakatifu, utamu ndani ya nafsi yake. Nimewaona wanawake upande wao wa nje haukuwa kitu cha kuangalia, bali zungumza nao kwa wakati mmoja, wazungumzie kwa dakika chache, wao ni kitu fulani halisi ambacho huwezi kuachana nacho. Naona urembo wa nje ni wa Ibilisi, ni wa ulimwengu. Wangalie watoto wa Kaini, jinsi walivyoliendea jambo hilo. Wana wa Mungu walipoona, au mabinti za wanadamu yakuwa ni wazuri, wakajitwalia wake, na Mungu kamwe hakuwasamehe. Angalia, wakati hao wanawake wa Israeli, wenye wenye mikono yenye sugu na nywele za nyuzi nyuzi, wakati hao wana wa Mungu walipokuja wakipitia katika nchi ya wa Wamoabu, halafu wakakutana na hao wanawake warembo wenye nywele zilizotengenezwa vizuri zenye kuvutia na rangi nyingi usoni mwao, ama chochote kile unavyoziita na, na wa, wakati hao wana wa Mungu walipowaona hao wanawake warembo sana, nabii wa uongo alisema sote tu sawa. Nao wakaoa miongoni mwao na wakao. Mungu kamwe hakuwasamehe, waliangamia jangwani, kila mmoja wao walifia kule bila tumaini, bila Mungu. Nao wamepotea milele, wamelaniwa milele, ingawa walikuwa wameona wema wa Mungu, ingawa walikuwa wamenywea chemichemi siyokauka walikuwa wameunywea mwamba uliopigwa, walikuwa wameiona ile nyoka ya shaba ikifanya miujiza, walikuwa wamepitia chini ya ubatizo wa Musa katika bahari, walikuwa wameuona mkono wa Mungu, walikuwa wamekula chakula cha malaika. Nao walikuwa wamefanya mambo hayo yote, bali walioa wakaacha wanawake wawaingize na kuoa kati yao, si kufanya uzinzi, kuoa tu kati yao. Mungu kamwe hakusamehe jambo hilo. Hiyo ndio mara ya pili ilipotukia. Sasa hapa tuko kwenye mara ya tatu, ni danganyivo sana kuliko hapo awali. Najua jambo hilo ni gumu, nami mara nyingi nimeshangaa katika njia nyingi, itakuwaje basi? Kwa nini inanibidi kuwazungumzia watu kwa busara hivi? Nini kinasababisha jambo hilo? Na hata hivyo, naona kama si Mungu akunge kuwako na mtu yeyote, akuna mwanamke angeketi na kunisikiliza bali wao wanarudi, maana kuna mtu aliye na nanga ya kweli pale, ambaye anajua ya kwamba jambo hilo ni kweli. Haidhuru wao wanajua ya jambo hilo ni kweli. Sasa angalia linalotukia, najua ni gumu, ni kama tu vile kama daktari alip, alikupa dawa nawe ukakataa kuinywa, basi usimlaumu daktari kama ukifa. Na hii ni kama dawa. Vipi kuhusu watu hawa ambao daima hudai kwamba mimi nimchukie wanawake? Naona waangalia tu jinsi wanawake wanavyotenda, nami ni, ni, nitakuonyesha mahali kabisa lilipo uadilifu wa wanawake huko katika Laodikia, katika ulimwengu wa kimwili, uchi, wenye mashaka, vipofu wala wajui Ha, hao watu wanawake wa ulimwengu, na, na kanisa liko katika hali ile ile. Angalia mambo ya kawaida ya, yakiwa mfano wa, ya kiroho moja kwa moja kila wakati. Naam, siku moja kwenye ile hukumu. Najua si jambo linalopendwa na watu kulisema, na kama mtu ajachaguliwa kulisema, afadhali usiliseme, maana unaingiza, alafu utaingia shidani kwe, kweli kabisa. sasa angalia Kweli mimi, inaonekana kama katika nyakati zingine nilikifungua kinywa cha mwanamke nikamwaga dawa kinywani mwake, halafu nakishikilia kinywa chake kwa mikono yangu, naye ataitema kila wakati. Vipi kama daktari alifanya hivyo kwa mgonjwa, halafu huyo mgonjwa akafa kwa kuwa walikataa kuimeza hiyo dawa, kwenye ile hukumu, wakati mambo yote kama kukata nywele na kuvalia kaptura na mimi ninajenga tu, ile saa imekaribia, wakati mtakapoona jambo fulani likitukia, wakati jambo fulani litatukia, na mambo haya yote ya utangulizi yamekuwa tu yakiweka msingi kwa ajili ya ujumbe mfupi na wa haraka ambao utatikisa mataifa yote. Sababu ya mimi kuwa nawakemea wanawake imekuwa ikikaa hapa kwa ajili ya kitu ambacho unaweza kukipiga moja kwa moja kichwani nayo hata kujaribu kuwaambia yaliyo kweli, nami ninashikilia mkono chini namna hii, kama kwamba ni kinywa, nao wanaitema hiyo. Basi ni nani anayeweza kumlaumu huyo daktari? Utasemaje kwenye ile siku ya hukumu, wakati sauti ambazo zimelikemea jambo hilo zitaicheza hiyo sahani ya santuri tena moja kwa moja mbele ya hao watu? Basi wao wataiepukaje? Wanaitema kupitia vidole vyako, wanamwaga nyingine chini, alafu hatimaye wanavitikisa vichwa vyao na kukurudi, wanarudi, hawatafanya jambo hilo. Hata hivyo, unarudi tena na kuimwaga ndani tena. Basi, ni nani mwenye hatia? Si daktari, si ile dawa, bali ni msimamo wa huyo mtu. Hiyo ni kweli kabisa. Itakuwa siku ya kuchukiza sana moja siku hizi, wakati kizazi hiki chenye dhambi na kizinifu kitakaposimama mbele ya Mwenyezi Mungu. Naona miaka yangu ikisogea, mabega yangu yakinama, na najua miaka thelathini hapa kwenye jukwaa hili na miaka thelathini na mitatu hapa kwenye huduma. Hayo ni maisha marefu, hiyo ni miaka thelathini na mitatu ya huduma. njoto moja tu ya kwamba sikuwa na miaka mia na themanini na mitatu ya jambo hilo, kwa maana hii ndiyo nafasi ya mwisho nitakayowahi kuwa nayo wakati niko hapa kama mwanadamu kuihubiri Injili. Mungu na ainisaidie kusimama nikiwa mwaminifu sana iwezekanavyo kwa neno hilo na kusema vile tu yeye alivyosema nini. Nikilimfanya yule mwanamke wa Kimethodisti, ungewezaje kama kumwelezea hilo? Huyu hapa mwenyehuo wakati wa kanisa la Laodikia. Sasa tutamchukua mwanamke wa Kipentekoste, yeye ange vaa kaptura, vipodozi, ama kukata nywele zake mbaya. Anamwangalia huyo Methodist as, aseme mwangalie, mwanamke yule akifanya hivi na vile, tuseme huyo mwanamke avai kaptura, bali yeye anasema naye ana nywele zilizokatwa. Mnaona you... jinsi unavyopanda juu katika Mungu, ndivyo kitu hicho chote kinavyoonekana chenye dhambi. Halafu some... wakati mwingine katika maombi unaweza kuwazia wakati Roho Takatifu unapokupeleka kwenye kiwango fulani, ndipo kitu hicho chote kinaonekana kimejaa mchafuko to... kisha unaposhuka chini tena unaonekana kama kwamba wewe ni kwa watu, wewe ni mlagai, ya kwamba wewe ni wewe, si kitu ila mzee mkali, wewe ni mpumbavu, kwa maana unasimama kama mzee mwenye kinyongo na daima unawakemea watu Bali kama ukiwahi kupanda ukaingia katika viwango hivyo wakati mmoja, mahali unapoweza kuwa katika uwepo wa Mungu, si kwa mshtuko, bali kwa kuinuliwa lisi na Roho Mtakatifu, kitu hicho chote kimeandikwa, Ikabodi, utukufu wa Mungu umeondoka kutoka kwenye mtindo huo wote wa kimadhehebu. Hiyo ni kweli, hakuna hata moja yao hayo yaliyo sahihi. Sasa hebu niwachoreheni duara ndogo, kama ningalikuwa na ubao wa kuandikia, bali nawatakeni mwangalie hapa. Ndugu Branham anachora mviringo ifuatayo kwenye kitu fulani. Nitachora mviringo mmoja namna hii, kisha nitachora mviringo mwingine ndani ya mviringo huo, hiyo ni miwili. Alafu nitachora mviringo ndani ya mviringo huo, hiyo ni mviringo mitatu. Mviringo mitatu nam, hizo ni wewe. Huyo ni Mungu. Mungu katika utatu ni mmoja, na bila utatu yeye si Mungu. Yeye hawezi kudhihirishwa kwa njia nyingine yoyote wala wewe huwezi kudhihirishwa bila ya kuwa utatu ulio wewe. Hivyo ni kusema, mwili, roho, nafsi. bila moja hizo, wewe si mkamilifu. Unaona, usinge kuwa na nafsi, ungekuwa si kitu. Wewe usingekuwa na roho, ungekuwa kitu. Usinge kuwa na mwili ungekuwa ni roho tu si mwili. Kwa hiyo Mungu amekamilika katika umoja wa utatu wa mwenye uhai mmoja, si umoja wa utatu wa wenye u u -wa u -we wenye hai, bali mwenye uhai mmoja. Katika umoja wa utatu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni Mungu mmoja wa kweli aliyedhihirishwa Mungu, angalia hapa. Hebu ngoja tu, na na mimi nilisoma, niliso dakika chache tu zilizopita, sikilizeni hili. Kwa malaika wa kanisa la Laodikia andika, haya ndio anenayo yeye aliye Amina, shahidi aliye mwaminifu na wa kweli, mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Mungu ni muumba, basi yeye alipataje kuumbwa? Bali huu ni mwanzo wa kuumba kwa Mungu wakati Mungu yule roho alipoumbwa katika mfano wa mtu, huyo alikuwa Mungu akiumbwa. Mungu muumba yeye mwenyewe akifanyika kiumbe. Mungu ambaye alifanya udongo, alifanya chokaa, aliyefanya shura, nuru ya ulimwengu, petroli, alichukua kitu hicho pamoja kajiumba mwenyewe hapo mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Yule amina wa mwisho Amina maana yake ni na iwe hivyo, mwisho wa Mungu. Wakati Mungu alipomaliza uumbaji wake, naam, ilikuwaje? Hakuna mtu aliyemwona Mungu wakati wote, bali yeye aliyetoka kwa Baba ndiye aliyemfunua. Naelewa aise, hebu kidogo, amna haraka. Hebu tufungue Wakolosai kwa muda kidogo, ilikuwa tu andiko limekuja niani mwangu. Hebu tufungue katika Wakolosai, kitabu cha Wakolosai na tupate, naamini ni sura ya kwanza sina budi kuliangalia hili maana, alikusudiwa ka, kabla hapa. Kwa hiyo nita kama nilivyozoea kuwa nilipokuwa mhubiri kijana, niliweza kufikiria mambo haya sasa hivi tu, bali ninapokuwa mzee zaidi siwezi. Hebu tuanzie kwenye aya ya tisa, naamini kwa sababu hii ni Paulo akiwaambia Wakolosai juu ya Kristo kwamba alikuwa nani. Kwa sababu hiyo, sisi nasi tangu zile tangu siku ile tuliposikia, hatuachi kufanya maombi na dua kwa ajili yenu, mjazwe maarifa ya mapenzi yake katika hekima yote na ufahamu wa Roho, mwenende kama ulivyo wajibu wenu kwa Bwana, mkimpendeza kabisa, mkizaa matunda kwa kila kazi njema na kule kuzidi katika maarifa ya Mungu, mkiwezeshwa kwa wote wa kadri ya ile nguvu ya utukufu wake, mpate kuwa na saburi ya kila namna ya uvumilivu pamoja na ufuraha mkimshukuru Baba aliyowastahilisha, ambaye alitustahilisha kupokea sehemu ya urithi wa watakatifu. Naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Sasa ba, tunapa, tunapata sasa, angalia ambaye katika yeye tuna ukombozi wa damu yake, yaani msamaha wa dhambi. Naye ni mfano wa Mungu asiyeonekana. Mnaelewa, aya ya 15, wa Kolosai 1:15, mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. Amina. Ati nini? mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote hata iwe ni malaika hata iwe ni nini, yeye ni mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote, kwa kuwa kwa yeye ye vitu vyo vyote viliumbwa vilivyo vili mbinguni au vilivyo juu ya nchi, vinavyoonekana, visivyoonekana, ikiwa ni viti vya enzi kama ni usultani, enzi, mamlaka, vitu vyote viliumbwa kwa njia yake na kwa ajili yake Brr na iwe chochote kile, hakuna mwenye uhai mwingine. Angalia na katika na hivyo basi, yeye ni amekuwako kabla ya vitu vyote, na vitu vyote hushikana katika yeye, iwe Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, hata iwe nini, yeye amekuweko kabla ya vitu vyote kabla ya vitu vyote vilivyo mbinguni, duniani, vinavyoonekana, visivyoonekana, ama chochote kile, huyu mwana wa Mungu alikuweko kabla ya vitu vyote. Hiyo ni kweli. Sijali ni viti vya enzi, usultani, chochote kile, viti vya enzi vya mbinguni, falme hata iwe ni nini katika zile milki kuu za kimbinguni huko ngambo, katika umilele ya mahali ilipokuwa. Hata kama ilikuwa ni nini, malaika, miungu, hata iwe nini, yeye alikuweko kabla ya vitu vyote. Amina, hamwezi kumwona yeye. Alikuwako kabla ya vitu vyote, navyo viliumbwa na yeye. Yeye aya ah, ya kumi na saba, naye amekuweko kabla ya vitu vyote na vitu vyote hushikana katika yeye hakuna kitu kinachoweza kuifanya itende kazi ila yeye. Hakuna, ikiwa ni Mungu Baba, Mungu Roho Mtakatifu, kama ni malaika, enzi, mamlaka, usultani, chochote kile, vyote vinatenda kazi kwake. Vitu vyote hushikana katika yeye, yeye naye ndiye kichwa cha mwili, yaani cha kanisa, naye ni mwanzo, naye ni mwanzo, ni mzaliwa wa kwanza katika wafu hiyo ni kusema afufue wale aliokuja kuwakomboa ili kwamba awe mtangulizi katika yote. Hmm, apate kuwa mtangulizi. Mnajua maana ya hilo? Hiyo ni kusema mkubwa wa yote. Yeye ni mkubwa wa vitu vyote vilivyopata kuumbwa, kila malaika, kila mwenye hai, kila kila kitu kilichopo. Yeye ni, yeye ni mkubwa wa vitu vyote. Ni kiumbe gani hiki? Anaweza kuwa nani mkubwa wa vitu vyote? akiisha kufanya amani. Hebu tuone kwa muda kidogo, mtanguli kwa kuwa katika yeye ilimpendeza Baba kwamba utimilifu wote ukae, utimilifu wote wa mambo yote, utimilifu wote wa Mungu, utimilifu wote wa malaika, utimilifu wote wa wakati, utimilifu wa umilele, kila kitu kilikaa ndani yake. Huyo ni jamaa huyu na kwa yeye kuvipatanisha vitu vyote na nafsi yake, akiisha kufanya amani kwa damu ya msalaba wake, kwa yeye, ikiwa ni vitu vilivyo juu ya nchi au vilivyo mbinguni. Huyo hapa mwenye uhai mkuu, yule tunayezungumza habari zake, mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Sasa, sasa hilo kanisa, kwamba kusudi lake lote lilikuwa kanisa. Sasa tunaingiaje katika kanisa hili? Kwa roho mmoja sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja. Lile kanisa mwili wa Kristo haliwezi kushindwa, namwe hivi ndivyo inavyotukia sasa. Angalieni jambo hili, picha ndogo tu ya mfano hapa. Ndugu Brana Motena anaonyesha mchoro wake wa duara tatu. Sasa mtu huyu hawa nje, ni mwili huo ndio tunauangalia, ule tuonao nao, una viingilio vitano kwenye mwili huo na mtoto yeyote wa shule ya msingi kama vile mimi angejua kuna hisi taro zinazotutawala mwili: kuona, kuonja, kugusa, kunusa na kusikia. Bila ya hizo huwezi kuugusa huo mwili, hiyo ndiyo njia tu ulionayo kwenye huo mwili: kuona, kuonja, kugusa, kunusa, kusikia. Unakiona, unakionja, unakigusa. Naam, huyo ndiye yule mwovu upande wa nje. Sasa ndani ya huo kuna roho fulani ambayo ndio wewe unakuwa unapozaliwa duniani na pumzi ya uhai inapouliziwa ndani yako. Roho hiyo ni ya asili ya kidunia kwa sababu haikutolewa na Mungu God, given... bali ilitolewa, iliruhusiwa na Mungu. Sasa mmepata jambo hilo. Kwa kuwa kila mwana aliyezaliwa ulimwenguni amezaliwa katika dhambi, akaumbika katika uovu, akaja ulimwenguni akisema uongo. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mtu huyo mle ndani ni mwenye dhambi kwanza. Naam, lakini naam ina milango mitano, na hiyo milango mitano sijui kama ningeweza kuitaja sasa hivi, wakati ule. Kwanza najua ni wazo, dhamira na upendo, chaguo la dhamira, upendo, hoja kuna milango mitano kwenye roho. Huwezi kuwaza kwa mwili wako, huna budi kuwaza kwa roho yako. Huwezi kuwa na dhamira mwilini mwako, hauna nguvu za akili hata kidogo, mwili wako hauna. Kwa hiyo haina budi kuwaza kwa roho yako unabudi kuoji. Huwezi kuoji kwa mwili wako wa kawaida, kwa maana hoja haioni, haionje, aigusi, ainusi ama kusikia. Hoja ni kile unachoweza kufanya akilini mwako. Kama umelala ama umezimia, mwili wako umelala pale, umekufa, bali roho yako ingali inaweza kuoji. Kuna hisi tano ambazo humtawala huyo mtu wa ndani, na hizo sasa. Kwa huyu mtu wa mwisho ambaye ni nafsi kuna hisi moja tu inayoitawala hiyo, na hiyo ni hiari, hiari ya kujichagulia ama kukataa. Na sasa sababu ambayo watu leo Naam, msisahau jambo hili sasa. Nanyi mtao, mtaona kile roho, ushahidi wa kwanza wa Roho Mtakatifu ni nini? Mnaona sasa, watu wanaweza kuishi katika roho huyu na wanacheza katika roho, wanapiga kelele katika roho, wanaenda kanisani katika roho, na kweli wanaweza kuwa na upako wa roho halisi wa Mungu juu ya huyo roho, bali hata hivyo wapotee na wapagawe na ibilisi sana. Wawezaje kuwa wakiwa na roho huyo? kwa sababu angalia, hiyo ndio sababu ungaliweza kumwambia mwanamke huyo alikuwa amevaa kaptura, alikuwa amekosea. Ungaliweza kumwambia kukata nywele zake ilikuwa makosa. Vyema, nywele zako zake zina uhusiano gani na jambo hilo? Vyema, zilikuwa nao kwa Samsoni. Mnaona, yeyote atakayoongeza neno moja kwenye hili ama kuondoa neno moja kutoka kwake, unabudi kuwa na mkataa mahali fulani. Sasa kwa mfano, kama nilikuwa Mbaptisti nawe ukashuka ukaniambia ni lazima nibatizwe katika jina la Yesu Kristo, ndiko katika Bibilia. Vema, muda si muda, ningesema nitamuuliza mchungaji wangu, nami namwendea mchungaji, yeye aseme lo, hilo ni chama fulani la uko nyuma. Unaona na, unaona, sisi wa Baptisti haya ndio tunayoamini. Tunaamini ya kwamba tunaposa kuzamishwa majini katika vyeo vya Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo kanisa lote limetenda hilo tangu John Smith alipolilianzisha, hivyo ndivyo linavyotendwa. Vema, hilo ndilo neno lako la mwisho? Fuata aliyosema jamaa huyo. Vipi kama wewe ni Methodisti na kunyunyizia ndiyo desturi yenu, nawe unaambiwa unabudi kuzamishwa majini. Naona linalomaanisha unarudi kwa mchungaji wa Kimethodisti, naye atamwandikia na, na kumuuliza askofu kama kadhaa alisema fulani juu ya jambo hili lakini, sisi kanisa la Kimethodisti tulianzishwa miaka mia tatu ama mia nne huko Uingereza na John Wesley, na Whitfield na wengine wote na kule na Asbury. Sisi tulianzisha mkataba huu Tuki John, tukimfuata John ya yakwamba itatubidi kunyunyiziwa maji kwa maana ni, ni, msimu utaratibu wa nje tu nasa na tunafikiri kunyunyizia maji ni kuzuri tu kama njia nyingineyo ile. Kama wewe nini ni, nino halisi kama kanisa la kimethodisi ndilo neno lako la mwisho? Huo ndio umbali unaweza kwenda. Kama wewe ni Mkatoliki, nami nitakwambia haiko kwenye Biblia kutokula nyama Ijumaa na mambo hayo yote kama haya, na ukaristi takatifu si takatifu, si mkate mwembamba, kwa maana ni roho na kadhalika; na unamwendea kasisi wako na huyo kasisi anasema hili hapa limeandikwa moja kwa moja katika mk mkataba wetu, na kama kanisa ndilo neno lako la mwisho, ujali kama yale, mtu yeyote anayosema hilo ndilo neno lako la mwisho E, Mungu saidia! Jambo hili liko ndani kwangu, mimi jambo lote ni makosa. Neno la Mungu ndilo mkataa, lolote neno hilo lisemalo, basi hilo ni sahihi. Sasa njia pekee hapa juu katika viwango hivi ambapo ungeweza siku zote kuwa ndani ya huyu mtu mdogo wa ndani, nawe una budi kuchaguliwa kabla, kwa maana ulikuwa pamoja na Mungu, wewe ni sehemu ya Mungu. Nilikuwa ndani ya baba yangu, nilikuwa pia katika babu yangu na babu ya babu yangu, kwa mbegu nilikuwa ndani yake, nami nilikuwa katika Kristo. Wewe ulikuwa katika Kristo kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Yeye alikuja kuwakomboa walio wake, walio wake, walio waliokuwa katika yeye. Haleluya, watoto wake waliokuwa ndani yake yeye yeah, hakuja kamwe ku, kuwaokoa watoto wa Ibilisi. Wao daima hawatajua jambo hilo, nao ni wajanja sana katika njia zao za masomo ya kiakili. Hata huwezi kujilinganisha nao kamwe, huwezi kuwashinda katika mazungumzo, lakini kwa imani unaliona hilo. Naam, sayansi haihitaji imani yoyote. Sayansi huthibitisha wanayozungumzia, haihitaji imani Kasisi wa kikatoliki atakwambia angalia jinsi gani kanisa Katoliki limestahimili kwa muda mrefu, angalia jinsi gani lilivyostahimili mateso ya upagani kwa muda mrefu. Kanisa la kimethodisti linasema angalia hapa ni muda mrefu vipi. Nimeona kanisa zungumza kuhusu ishara ya una, unafiki. Nil, nilipokuwa ninashuka nikija barabarani jana, niliona ilisema kanisa la kikristo liloanzishwa AD 33 alijatimiza miaka miaka mia moja. Bado mnaona madhehebu hayo, lo jamani, fundisho la mitume karibu halina kitu. Hao ndio mafarisayo wa siku hii, hawana roho, hawana na uwezi, kuambia huwezi kuwazungumzia, huwezi kuhojiana nao kwa sababu tunaenda mbele zaidi ya hoja. Usitegemee akili zako, imani haioji kamwe, imani uamini hilo wao wanasema, namwangalia hapa, unaamini tunapaswa kufanya mambo haya kule nyuma? Upuuzi hayo, bali Biblia ilisema hivyo. Siwezi kuelezea jinsi inavyotukia, lakini utukia. Mungu alisema hivyo, kwa hiyo si lazima. Mimi siwezi kukuambia jambo lolote juu yake. Imani haielezi jambo hilo, ulijua hivyo. Imani uliamini tu. Yesu alimwambia Nikodemo kutoka baraza la ikumenia la siku yake, alimjia usiku Kasema, Bwana, tunajua kwamba wewe ni mwalimu aliyetoka kwa Mungu, kwa kuwa hakuna mtu wangeweza kufanya mambo unayofanya isipokuwa Mungu yupo pamoja naye. Yeye akasema, mimi ninakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi hata kuona ufalme wa Mungu. Kasema, mimi mzee ningi, katika tumbo la mama yangu kuzaliwa? Yeye akasema, sasa nitakwambiaje mambo ya mbinguni wakati hata hutaamini mambo ya duniani? Mnaona, kisha kasema, siku moja msipoula mwili wa mwana wa Adamu mnyo damu yake hamna uhai ndani yenu. Yeye hakuelezea jambo hilo hao mitume na wengineo wa siku hiyo waliokusudiwa uzima walijua jambo hilo. Kasema wote alioniva baba watakuja kwangu. Jambo tulikupasala kufanya ni kuifanya sauti yangu ijulikane. Wao wanaijua, kwa maana kondoo wangu wanaijua sauti yangu. Na sauti ni neno lilotamkwa mali patupo kwenye kanda, wao wanaiamini hiyo. Hata hivyo, si lazima wathibitishe lolote kisayansi, ama kumuuliza msadukayo yeyote ama mfarisayo ama chochote kile juu ya jambo hilo. Nilisema hilo, wao waliamini, kwa maana kondoo wangu huisikia sauti yangu, na hili ndio ile sauti ya Mungu kwa ajili ya herufi, kwa maana hili ndilo ufunuo wote wa Yesu Kristo, agano la kale na lile jipya yakiwekwa pamoja. Amina. Haya basi kwa nini mnasema hawa ni watu wazuri? Nini kinachowafanya kwa sababu? Jambo moja, nguzo yao ya kujishikiza ni kanisa. Na humu ndani, mnalikumbuka lile la Jumapili iliyopita, juma moja lililopita? Ni wangapi waliokuwa hapa na kusikia somo juu ya waliopakwa mafuta katika siku za mwisho? Nafikiri ninyi nyote mnaona, wao wamepakwa mafuta, roho zao zimepakwa mafuta katika kiwango hiki cha pili, sasa, mwanamke huyu wa kwanza anasema, lahajali kamwe yale kanisa lisemayo, yale mtu mwingine yeyote aliyosema. Yeye ni kipusa mwenye akili, ana elimu ya chuoni, yeye angaitumia kwa mumewe na kuifikiri yeye ni mwerevu kwa kufanya jambo hilo. Mwanamke huyu mwingine ni uchi, kipofu, wala hajui Loo, ni la, la, li inasikitisha. Bali hiyo ndio picha inayotuchorea Biblia, nami yeye huenda kanisani mwanamke huyo, labda afadhali huyo mwanamke angekuwa. Yeye anaishi maisha mazuri na masafi, hakuna neno dhidi ya jambo hilo. Mungu ndiye atakayekuwa hakimu wa jambo hilo, sijui. Mimi si hakimu mimi, ni nino tu, ninawajibika kwa yale ni anayonionyesha yeye. Hivyo ndivyo walivyosema mitume tunanena yale ambayo tun, tunajua yale tumesikia yale tumeona. Hayo tu ndio ninayowajibika kwake, hayo ndio tu unayowajibika kwake. Lakini sasa mnaona, kama ungemchukua mwanamke huyo huyo, yeye aliishia wapi? Mnaona, yeye alizunguka moja kwa moja Alisikia hapana shaka, akaifungulia redio. Mara nyingi sauti ya Mungu imekuwa ikinena mara nyingi. Vema, sasa mnaona anaingia katika madhehebu haya hapa, kabila fulani, makanisa yote ni makabila, kila kitu. Hiyo ni kweli kabisa, ni vyumba vya kulala tu ambamo watu hukusanyika pamoja kama wafuasi naye anakuja hapa. Vema, hapo panamfaa kabisa. Sasa ukianza kumwambia yanayompasa kufanya, hata kusikiza, unamwonyesha katika Biblia hata alisikiza hilo. Na mndugu yangu mpendwa, dada, jambo moja ama mambo mengine mawili tu, kabla ya kufunga, imebakia robo saa, robo saa, saa wakati kufumukana 15. Sasa wakati wa kufumukana dakika kumi na tano. Sasa angalia, yani, nataka kuwaulizeni jambo fulani. Kwa nini mwanamke huyu hawezi kuona jambo hilo? Kwa nini hauwezi kuhusu kuwa katika uzinzi kimwili kwa mumewe? Yeye hana hatia, hana jambo la kutubia. Yeye ni msafi tu kama alivyokuwa siku aliyozaliwa, hakuna mwanamume amemgusa. Ninazungumza sambamba, sasa kwa huyo mwanamke, kwa kanisa. Yeye ni msafi jinsi alivyozaliwa, vema, hivyo ndivyo kanisa lilivyo hasa jinsi alivyozaliwa. Lakini yeye alizaliwa katika dhambi, akaumbika katika umaovu, akaja. Mnaona ninalomaanisha? Sasa wewe mwambie ya kwamba ni vibaya kwake kukata nywele zake, Biblia ilisema hivyo? Ni vibaya kwake kuvaa hizo kaptura, Biblia ilisema hivyo? Yeye angesema upuzi. Kwa nini? mkataa wake si huku chini katika huyo mtu wa tatu, nafsi iliyochaguliwa tangu zamani na ikatumwa kutoka kwa Mungu, bali mkataa wake huko kwenye madhehebu hapa nje ambayo watu fulani wameunda nje ya hili. Mnaona? Lakini kama neno la Mungu liko ndani ya hiyo nafsi, inasema amina, ninaliona inakubaliana nalo. Sasa angalia hapa, kwa hiyo mtu aliyezaliwa kwa roho wa Mungu mnaona, huu hapa mwili wa nje. Naam ninazungumza katika kusanyiko lililo li, li, li, changanyikana bali ninazungumza kama mchungaji wewe wenu kama ndugu yenu huu hapa ni mwili nao ni mnyonge hauna budi maskini bibi fulani anatembea barabarani kijana mwanamume fulani katika ujana wake akiwa na umri wa miaka 17 18 20 25 30 anatembea anatembea, anatembea tembea pale ndani na huyu bibi kijana anakuja akijinyonga nyonga kila sehemu mwili wake akitembea kwa viatu vya kisegiro huku amejibenua kifua mbele na kujibenua kiuno nayo nguo imefika hapa juu ya magoti yake, ama amevalia kaptura. Mnajua Biblia ilisema yeye angetenda hivyo. Najua Biblia ilisema ya kwamba hivyo ndivyo angetenda, jinsi angekuwa mchafu sana. Je, mlisoma hili hapa, Readers Digest la mwezi huu, je ya kwamba wanaume na wanawake wa siku hii, wasichana wadogo kutoka umri wa miaka 20 ama ishirini na mitano wanaingia ugumba, ya kwamba unapitia katika mabadiliko ya maisha katika umri wa makamu kulingana na, na sayansi kati ya umri wa miaka ishirini na ishirini na mitano ilikuwa kwenye thelathini ama thelathini na mitano. Katika kizazi changu, katika kizazi cha mama yangu, mwanamke hakuingia ugumba mpaka alipokuwa na umri wa miaka arobaini ama arobaini na mitano. Ni nini? Ni kupitia sayansi na chakula na vitu vilivyochanganywa mbegu, hivyo vimeupotosha mwili wote wa mwanadamu, hata tumekuwa kundi lala, la la rundo la uharibifu. Vema, kama mwili wa kawaida umeharibika je, chembe chembe ya akili katika mwili huo wa kawaida haijaharibika? Sasa angalia. Roho akifuatilia hilo, utakuja wakati katika jina la Bwana ambapo watu watashikwa na wazimu kabisa. Biblia inasema hivyo. Wao watapiga mayowe na makelele, vitu vikubwa mno na vyenye sura ya kutisha katika mawazo ya akili zao. Redio na kadhalika, vipindi vyetu vya televisheni vinavitengeneza. Kutakuwa na vitu kama chungu, watakaoinuka juu ya inchi, ambao watakuwa na urefu wa miti kumi na minne. Kutakuwako na ndege atakayeruka duniani mwenye mabawa yenye upana wa maili nne ama tano, na watu akiwaona watapiga makelele na mayowe na kuililia rehema, bali itakuwa ni vile vitasa. Ngojeni hata nitakapohubiri juu ya kufunguliwa kwa vile vitasa. Angalia alivyofanya Musa katika mwili wa kawaida, si roho. Wakati yeye aliposema Musa, Mungu alimwambia Musa, ondoka uende kule kwa nabii wake, chukua kozi ya vumbi itupe juu ewari, kisha useme, Bwana asema hivi, viroboto watakuja juu ya nchi. Hakukuwekwa na viroboto. Muda si muda wakaanza kuona kitu fulani kikitambaa kijitini, wakaangalia kuna na kitu kingine na baada ya kitabu kidogo walikuwa wamerundikana kwa kina ki, kirefu hivi kwamba aunga aliweza kuwavuka. Walitoka wapi? Mungu ni muumba, yeye anaweza kufanya anayotaka. Yeye ni mwenye mamlaka, yeye angeweza kufanya ndege ambaye angefikia mabao yake, yangetoka ya upande mmoja wa dunia hata mwingine. Yeye alisema, na waje enzi waifunike nchi nzima. Hapakuwepo na nzi hata mmoja nchini. Muda si muda maskini nzi wa kijani akaanza kuruka kila mahali, jambo la kwanza na kulikuwa na wanane ama kumi, kumi na wawili. Muda si muda usingi aliweza kuavuka. Mungu, aliyemuomba hudumisha neno lake, ndipo akainyosha fimbo yake kwa amri ya Mungu, akasema, na vyura waje wakaifunike nchi. Nao vyura wakaja hata wakarundikana marundo, na uvundo ulikuwa kila mahali, labda futi arobaini ama hamsini kwenda juu za vyura walikuwa katika kabati la la Farao, walikuwa katika geuza shuka na kungekuwa na vyura mia tano chini ya hilo shuka, chini ya kitanda, katika chakula. Kila walikokwenda kulikuwa na vyura, vyura, vyura. Walitoka wapi? Mungu aliyemuumba wa. Ni mwenye mamlaka, asemayo yeye atafanya naye alisema kutakuwa na vitu vyenye sura ya kutisha juu ya nchi, zige wenye nywele kama za wanawake, nywele ndefu, kuwatesa hao wanawake wanaokata nywele zao, meno kama ya simba, miiba kwenye mikia yao kama nge, watawatesa watu miezi Ngojeni tu hata tutakapofikia kufunguliwa kwa vile vitasa na miuri na hizo ngurumo saba, mtaona yatakayotendeka. Lo, ndugu, afadhali uende Gosheni wakati ukungali, na wakati wa kwenda Gosheni usiujali uuwa nje. Angalia hapa, huyu hapa masikini bibi mmoja anayeshuka kwenda barabarani huku, anajinyonga anajinyonganyonga. Huyu hapa jamaa mdogo, macho yake yanaona jambo hilo. Yeye ni mfuasi wa kanisa, ni mpetekose, ni chochote kile Bali muda si muda, hakuna nguzo ya kujishikiza mle ndani. Bibi huyu atasema alo, ana nywele zilizoviringana na ana sura nzuri. Kijana mwanamume mwenye mabega yaliyonyooka, labda alijaribu kuishi maisha mazuri. Mwanamke huyo anaanza kumwendea hata muhubiri. Muda si muda, ni nini huu nje hapa? Tamaa ya mwili na roho iliyo hapa chini ingawa ina upako, ikisema, usifanye hivyo, usifanye hivyo, lakini itafanya nini? Itazunguka moja kwa moja ishike pale, hiyo hapo, inaenda muda si muda, anajaribu kufanya miahadi naye, yeye ana hatia ya kufanya uzinzi, amgusa simguse. Lakini mwana wa kweli wa Mungu aliyezaliwa mara ya pili, amina Huwezi kufanya jambo hilo wewe mwenyewe, haiwezekani kabisa. Kwa kuwa, kuwa mwanamume halisi kutembea mbele ya mwanamke namna hiyo bila kitu fulani kutukia, bali wakati kuna kitu huko ndani, hicho kitu kidogo kilichozaliwa mara ya pili hapa. Ingawa labda mtu huyo alikuwa amepiga ame makelele, akanena kwa lugha, akaruka, akacheza chochote chocho, kile, ana upako wa Roho, atafanya ishara zote na maajabu ambayo Mungu alisema mle ndani kwa roho wake. Yesu alisema wengi watakuja kwangu siku ile, waseme, Bwana, sijafanya unabii katika jina lako? Sijatoa pepo katika jina lako? Sija yeye akasema, ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu. Uovu ni nini? Jambo unalojua unapaswa kufanya wala ulifanyi. Ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu, hata sikuwajua ninyi. Bali upande wa ndani mtu huyo, kama hiyo nguzo ndogo ya kujishikiza imo mle ndani, hiyo mbegu ya Mungu iliyochaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu Sijali ni jambo gani linalotukia, inashikilia ni ya kudumu. Hiyo ndio sababu mwanamke huyo atavaa hizo kaptura, yeye anahesabiwa kuwa kahaba sawasawa na mwanamke anayefanya tendo hilo. Mnaona, yeye ajua ya kwamba hiyo roho. Anajuaje mkataa wake? Mkataa ni nini? Ni neno la mwisho. Mkataa ni amina, ni mwisho wa mizozo yote, mkataa wako. Na kama kanisa lako kanisa la Kipentekoste ambalo linakuambia kwamba nywele ndefu na kadhalika ni ushupavu wa dini tu, una tairi ya spea upande wa nyuma wa kichwa chako na kadhalika, mambo kama hayo, mtu huyo amepagawa na Ibilisi kwa kuwa neno la Mungu lilisema ni aibu kwa mwanamke kukata nywele zake, Atakiaibisha kichwa chake, kama kimwaibisha mumewe, na mumewe ni kanisa, na kanisa ni Kristo. Yeye ni kahaba wa kidini asiye na heshima, yu uchi wala hajui uchi. Biblia haikusema kifuniko cha mwanamke ni nywele zake. Si alipewa nywele zake ili ziwe za kujifunika? Siku moja kule ng'ambo katika ile hukumu, nimejaribu ya dawa mle ndani na kuishikilia kwa mikono yangu, nanyi mnaitema moja kwa moja katikati ya vidole vyenu, lakini Mungu atawahukumu siku moja. Hiyo ni Bwana asema hivi. Haikuwa kundi la upuuzi ama mzee fulani mwenye kichaa aliyechochewa sana, sivyo? Kwa maana ni neno la Bwana, na Mkristo wa kweli na aliye halisi atapatana na mtu huyo wa ndani, huyo roho aliyekuwa kule ng'ambo hapo mwanzo, ambaye ni neno kama vile yeye alivyokuwa. Utimilifu wa utu wako wote ulikuwa katika yeye kule nyuma, katika Kalivari. Yeye alitangulia kujua ya kwamba ungekuwa hapa, alitangaza tu kitakachotukia, nawe ulikuwa ndani yake, ulikufa pamoja naye, ulikifia kiburi chako, ukaifia mitindo yako, ukaufia ulimwengu wakati yeye ulikufa pamoja naye pale Kalivari, kisha ukafufuka pamoja naye wakati alipofufuka tena siku ya tatu, na kwa sababu wewe umekubali jambo hilo, sasa unaketi katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Haleluya! Haya basi, ni huyo mtu wa ndani, huyo wa ndani ambaye analiitikia neno, atadumu na neno, haidhuru. Huwezi kujizuia. Ili jifunze jambo hilo, miaka mingi iliyopita, mtoto wangu mdogo wa akikaa hapa nakufa, mke wangu alilala hapa katika, katika, katika chumba cha maiti amehifadhiwa kwa dawa na kulazwa. Aliniita kule, naye Sharon alikuwa anakufa. Hayo ndio ma majaribio magumu sana niliyopata kukabili maishani mwangu. Ilikuwa na umri wa kama miaka ishirini na mitano. Nikaenda kule nje, na bili po alikuwa amelala akiwa maututi. Daktari Sam akaja nikasema Bili, si dhani tutamwokoa Bili? Nami yeye akasema ni mgonjwa sana. Nikasema Bili, ninakusikitikia sana. Akanikumbatia, nikasema daktari, sina nguvu zaidi masaa kadha. Nikimwita mtoto wangu mchanga Sharon, nilikimbia kwake kule. Yeye kumwona katika mpindo wa misuli haungeweza kuisha. Wakamdunga sindano kwenye uti wa mgongo, wakauchoma sindano, wakatoa dokezo: homa ya uti wa mgongo, hivyo tu. Nikayumbayumba, nikatoka mle hospitalini, nikasimamisha gari langu kuku pale nje, nikatoka na kuanza kushuka kwenda kule chumbani. Huyu hapa Samu anashuka kuja kwenye ukumbi huku ameshika kofia yake mkononi mwake, analia, akanikumbatia, kasema rudi Bil. Nikasema kuna nini? Kasema huwezi kumwona, kasema yeye anakufa Bil, nami nikasema la, Samu, si mtoto wangu Kasema naam. Kasema hata usiombe kwa ajili yake Bil, kama akiishi kamwe. Kasema atateseka. Kasema daima angekunja, maana naye angeteseka maishani mwake mote. Kasema ana homa ya uti wa mgongo. Kasema usiende karibu naye, utamuua uta tu Bili, kwa kufanya jambo hilo. Nikasema Samu, sina budi kumuona. Kasema huwezi kufanya jambo hilo Bili, na kwa na kukataza. Naam, unajua jinsi ninavyokupenda, nawe ni rafiki msiri wangu na kila kitu akasema, jinsi ninavyokupenda akasema, na jinsi ninavyokuamini Bili, akasema bali usi, usiende kwa yule mtoto mchanga akasema, kama ukifanya jambo hilo homa ya uti wa mgongo imemshika mnaona, akasema yeye ataaga dunia katika dakika chache. Na akasema unaweza tutamzika. Akasema, Bili, kweli ninakusikitikia. Akamuita akamuita, akamuita nesi kuniagizia namna fulani ya dawa, akasema, sijui jinsi mtu huyu anavyostahimili nikasimama pale kidogo, akaleta ile dawa, nikaketi chini kwenye ukumbi. Akasema keti naye, yule nesi akaileta akasema, kunywa hii ndugu Branham. Nikasema, asante, iweke tu pale kwa muda kidogo. Wakati alipoondoka namna hiyo, nikaimwaga kwenye ta tasa ile, nikaiweka ile glasi chini tena, nikaketi pale nikawaza, e, Mungu, nimefanya nini? Huyu ni Mungu mwema, kwa nini ukamwacha afe juzi juzi? Mimi ni, nikishika mikono yake yake miwili midogo namna hiyo nikimsie kwa ajili yake kwa na ni nini umwacha age dunia yule pale bila amelala, anakufa na huyu hapa anakufa. Nimefanya nini? Niambie vema, hata afadhali nami niage dunia pamoja nao. Nikafungua mlango na hakuna nesi mwingine aliyekuwa pale. Nikaingia kisiri kwenye chumba cha chini. Hiyo ilikuwa kabla ile hospitali kujengwa, mapazia hakuna mapazia madirishani. Karibu hakuna na, na inzi kwenye macho yake madogo. Alikuwa na kipande cha chandarua cha mbu tunavyokiita kilichowekwa juu ya uso wake, nikawafukuza inzi, amela amelala pale. Macho yake madogo, alikuwa naumwa sana hata alikuwa makengeza. Ndipo shetani akasogea karibu nami pale, kisha akasema ah, tulisema yeye alikuwa Mungu mwema. Nikasema namu, nilisema hivyo. Ati ulisema alikuwa mponya vema. Kwa nini baba yako alifia mikononi mwako kule na huku unaomba naye ni mwenye dhambi, ukiaombea maisha yake? Kwa nini ndugu yako akafa kwenye mikono ya, ya, yule ndugu yako mwingine kule nje na huku umesimama mimbarani ukihubiri majuma machache yaliyopita? Kasema, basi kwa nini yeye yeah, yeah, hakukujibu? Ulisema yeye alikupenda na alikuokoa. E, angeniambia kwamba hakukuwako haku na Mungu, maana tayari nilikuisha muona yeye, bali alikuwa ananiambia yeye hakunijali. Kasema yule pale, mke wako amelala, watoto wako wachanga watakuwa pale hivi karibuni baba yako amezikwa, ndugu yako amezikwa, na ye mke wako atazikwa sasa kesho, na huyu hapa, yule mtoto wako mwingine mchanga na kufa. Ati ye ni Mungu mwema? Aha, ati ni mponya? Kasema ulijipumbaza tu, ilifanya nini kutoka, ilikuwa inafanya kazi kutoka upande wa nje. Sasa kwa mtu huyu wa kwanza kasema, sasa angalia unachua wakati ulipokuwa miaka michache iliyopita, kama miaka miwili au au mitatu iliyopita, kabla ya kulikubali hili, ulikuwa una sifa njema miongoni mwa watu, uliishi maisha mazuri na masafi. Msichana yeyote mjini aliyetaka kwenda kutembea aliambatana nawe kwa sababu wao walijisikia u msafi na mwadilifu. Niliweza kusimama mbele ya yote wao, sikumtukana kamwe hata mmoja wao, sikusema kitu. Kama angalijifanya mjuvi, ningempeleka nyumbani na ulipendwa miongoni mwa watu. Lakini sasa wewe unani, mshupavu wa dini. Hiyo ni kweli? Nilikuwa hivyo. Mnaona, haya mambo yanaanza kwenda pamoja. Yule wa nje kuoja katika roho akiaendesha mambo ya haya y pamoja. Hiyo ni kweli? Shetani ati ulisema alikuwa mponya? Naam, ndiyo. Nawe huku unaomba dua na kulia na hao watu wakikwambia haikuwa hivyo ya kwamba umetoka kabisa kwenye njia. Kanisa lako mwenyewe lilikufukuza kwa ajili ya heli. Kanisa lako mwenyewe la Kibaptisti kule chini lilikufukuza kwa sababu ile ile. Naam, baba yako amezikwa, ndugu yako amezikwa, mke wako amelala pale atazikwa. Huyu hapa mtoto wako, kama dakika kumi na tano tu zaidi, na atakuwa ameaga dunia, naye ati nimponya uko wako mwenyewe neno moja kutoka kwake ningea okoa maisha ya mtoto huyo mchanga, yeye ni mponya. Ulisema watu walijaribu kukuambia, mubili alikuambia kwamba umechanganyikiwa kabisa, ulikuwa na kichaa, ulikuwa umekuwa mshupavu wa dini. Na ulisema eti alikupenda. Hivi angeweza kukupenda na jinsi ulivyolia kwa ajili ya baba yako, jinsi usiku baada ya usiku ulifunga, na wakati wewe mchana, wakati ingekulazimu kuomba, kupanda mti, kufanya kazi, na huku yeye alimfanya afie mikononi mwako mwenye dhambi. Jinsi mke wako, jinsi alivyokuwa mwanamke mzuri na jinsi ulivyompenda mama Bili, wengi wenu mnamkumbuka Hopu. Jinsi alivyokuwa msichana mzuri, jinsi mlivyokuwa na furaha, nyumba yenu ndogo pale yenye fanicha zenye thamani ya dola saba ama nane, fanicha mlizokuwa nazo, bali hata hivyo ulimpenda, nawe nanyi mlipendana na uliondoka uli ukaenda, ukawaombea wengine na msisimko fulani wa akili, wakaondoka wakaenda, wakasema walikuwa wamepona. Lakini sasa mke wako mwenyewe naye yuko huyo hapo, amekufa siku ya pili, sasa amelala katika chumba cha maiti kule Scott na Coms, ati nimponya uh -huh na mvulana wako akiwa mauti uti bilipo mwenye umri wa miezi kumi na minane na msichana wako mchanga mwenye umri wa miezi minane amelala hapa, yuafa kwa ome ya uti wa mgongo, nawe ndio kwanza uombe, kisha Mungu akashusha shuka, akasema, nyamaza, sitaki kusikia, sitaki kusikia hata kidogo, akakupa kisogo, ati yeye ni Mungu mwema eh. Haa, ati anakupenda. Na kila msichana uliyewahi kuandamana naye, kila mvulana uliyewahi kuhusiana naye, marafiki wako walio wazuri sana wamekuwacha kama shupavu wa dini. Kila kitu alichokuwa akiniambia kilikuwa ni kweli, kila kitu ambacho yeye angesema kiliingia tu mstarini. Mnaona hapa, basi nilikuwa tu karibu tayari kusema, basi, mimi kama hivyo ndivyo inavyombidi yeye kutenda, basi mimi sitamtumikia. Maana niliposema hayo, kulikuwa na kitu kilichokuja kutoka mali pengine kule chini kabisa kwa ndani Kasema, wewe ni nani ati? Kwanza Bwana alitoa na Bwana ametwaa. Mwaona, huyo ni huyo mtu wa ndani, haoji hata kidogo. Nikaangalia nyuma nami nikawaza, nilikujaje duniani? Nilitoka kwenye kundi la walevi, nilikujaje hapa? ninanalenipa wai, ninanalenipa mke yule ni nani alinipa yule mtoto mchanga? Mke wangu alitoka wapi? wai wangu alitoka wapi? Nikasema, hata yeye akiniua hata hivyo nitamtumaini. Nikasema, ondoka kwangu Shetani. Nikaiweka mikono yangu juu ya huyo mtoto mchanga, nikasema, Sharon ni kipenzi, nitakuweka kwenye mikono ya mama yako katika dakika chache, wakati malaika wa Mungu atakapokuja kukuchukua. Lakini siku moja baba atakuona tena sijui itakavyokuwa kipenzi, siwezi kukuambia ni namna gani. Wakati yeye anaponipa kisogo, hata hata yasikia maombi yangu kwa ajili yako, yeye alimwacha mke wangu afe nami huku nimeshika nimemshika kwa mikono nikilia kwa ajili yake. Na baba yangu mikononi mwake alikufa juu ya mkono huu, papa hapa akiniangalia, akijaribu kupumua, nami niliomba kwa bidii sana nilivyoweza. Ningaliwezaje nili, kukabili watu tena kuhubiri juu ya kuponya kiungu ningewezaje kuhubiria kwamba yeye alikuwa Mungu mwema, alafu anamwacha ana baba yangu mwenyewe afe, mwenye, mwenye dhambi? ningewezaje kuihubiri jambo hilo? Sijui ni vipi, bali najua ya kwamba yeye yu sahihi. Neno la Mungu halitashindwa kamwe, litashinda hata iwe nini. Ndipo nikajua kuna kitu fulani fulani ndani ndani ya ya hoja zote, kitu fulani ndani ya misisimko yote, kila kitu kingine namna hiyo. Kulikuwa na mtu wa ndani, na huyo alishikilia katika saa hiyo. Hakuna kitu kingine kingeweza kufanya jambo hilo. Kila hoja, kila kitu kingaliweza kuonyeshwa, kila kitu kingalithibitisha kwamba hilo lilikuwa ni kosa, nami nilikuwa makosani, lakini neno la Mungu ambalo lilikusudiwa tangu zamani kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu lilishikilia mle ndani. Nikasikia upepo mdogo ukipitia mle chumbani, roho yake ikaenda kukutana na Mungu. Ndugu dada, hebu nikwambie, hicho ndicho kitu pekee. Usijaribu kulihoji hilo. Usijaribu kuwa na nywele ndefu ati kwa sababu nilisema hivyo. Usijaribu kufanya mambo haya kwa sababu tu, kwa sababu katika mwili wako. Usijaribu kufanya jambo hilo, kuchukua na tu kwa namna fulani, bali ngojea tu mbele za Bwana, hata kitu fulani kule ndani kabisa. Wengi wenu mnafikiri kwa kuwa mna nywele ndefu, hiyo ina maana ya kwamba mna, mtaenda mbinguni. Hiyo haimaanishi hivyo wengi wao hufikiri kwa kuwa wewe ni mwanamke mzuri mwadilifu utaenda. Halimaanishi hivyo. Wengi wao wanafikiri kwa kuwa makanisa yao nao ni wafuasi wa ili na makundi haya makubwa na madaktari wakuu wa uhungu, hilo halimaanishi hivyo. Mnaona, wengi wanafikiri kwa kuwa wananena kwa lugha wana Roho Mtakatifu, hilo halimaanishi hivyo. Ingawa Roho Mtakatifu kweli unena kwa lugha, lakini mpaka huyo Roho Mtakatifu halisi na wa kweli mle ndani atakapopatana na kila neno kama huyo Roho Mtakatifu ali ndani yako ambaye anakufanya kunena kwa lugha, na angalia kule nyuma, na hakubaliani na neno lingine lote, basi ni roho mbaya. Mnaona, haina budi kuja kutoka ndani, ambalo ni neno tangu mwanzo, katika mwanzo wa kuumba kwa Mungu, wakati Mungu, Mungu, alipoanza kuumba kifu, kiu, aki, kufanya uishi. Unaona, ulianza kule nyuma kama mbegu, na ukaendelea hadi mahali ulipo sasa. Ndipo basi nyote mlikuwa katika Kristo, alafu wakati Kristo alipokufa yeye yeah, alikufa kusudi awakomboe ninyi nyote. Ninyi ni sehemu ya neno hili, basi mnawezaje? Biblia yote, amri juu ya amri, kanuni juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo, hakuna yodi moja ama nukta moja itakayoshindwa. Unawezaje kama uki, ukiwa sehemu ya neno hilo kutokubaliana na lingine lote ama sehemu yoyote yake? Mungu awabariki. Nimepita wakati sasa. Sikumaanisha kufanya jambo hili, kuwaweka kwa muda mrefu hivi. Samani kwa maana, niliwaweka si samani kwa yale niliosema. Tuko kwenye mwisho kabisa wa kitu fulani. Enyi marafiki na nyote hapa, nafikiri ni washiriki tu hapa wa kanisani. Mimi siji hapa kwa wakati ufao kuona ni washiriki gani waliopo. Nadhani ninyi nyote mnakuja hapa kila wakati. Hebu niwaambie, ni jambo fulani lililotukia, mtanipa tuseme dakika sita zaidi. Kasisi bwana o oh, Walker hapa kutoka Oregon, ambaye alikuwa hapa Jumapili ile ile niliyokuwa hapa. Kuna mtu anayejua jambo hilo, lilikuwa jambo kubwa na la ajabu. Nilishuka nikaja hapa, kulikuweko na watu wengi sana ndani. Nilikuwa, nilikuwa na rundo la mahojiano na kila moja ya hayo yalikuwa muhimu. Mvulana wao watoto waliolewa walevi na mambo mbalimbali na mambo tu yaliyokuwa muhimu kila mmoja wao alipaswa kuonwa. Siwezi kufanya mambo hayo yote nami nawakabidhi kwa Mungu na kuweka mikono yangu juu yao katika maombi Nikasema, ee, Mungu ni nisingeweza kufanya jambo hilo, wafikie Bwana, fanya wewe, unajua namna ya kulifanya, namwombea -na kila mmoja bili alinihita nami ndio kwanza nije na ndugu Banks akasema, baba kama wewe basi. Ee, angalia, nawaona watu wakiendesha magari kule, wakati mwingine kwenye barabara ndogo, wanaangalia ndani nami nawaangalia, kisha nawapungia mkono namna hiyo, nao nao karibu wageuze vichwa vyao, si wataki mfanye hivyo. Juzi wakati walipokuwa wanapanunua mahali pale kule, nipate kuishi kule, ndugu Toni alikuwa na mahali kule alipotaka kuninunulia, kwa yapata mara tatu au nne ya bei ya mahali hapa. Hata alitaka kutoa dola elfu kadha kwake yeye mwenyewe, bali njia pekee unayoweza kufikia pale, mlinzi wa mlango alikuwa amesimama pale, mtu mkubwa mno, vema ninyongeza kule. Lakini yeyote watu hawa wanaoishi kule, huna budi kuwa na bar barua ya kukuruhusu ndipo huyu mlinzi wa mlango anakuita kuona kama ni sawa kwao kuingia. Nikasema, ungeweza kuwazia mimi, ndugu zangu, zangu na dada zangu wanaokuja kuniona ambao wanataka kunipa mkono na kuniombea baraka za Mungu, ungeweza kuni wo, kuniwazia mimi nikijiweka mwenyewe ndani pale Toni. Nikasema, vema wewe una nikasema Toni, vile, vile kanisa na hao wote wanavyowakataza watu wasije karibu, nikasema hiyo ni kwa ajili ya watu ambao waliona yote wanayotaka mimi kufanya, wao wanasema vema. Bwana aliniambia, haleluya, mimi ninataka nitakaa hapa hapa. Mungu atukuzwe. Bwana aliniambia unabudi kufanya mkutano hapa kwenye kundi letu, na Bwana Mungu atukuzwe. Mungu Mungu aliniambia jambo hilo, kama utafanya jambo hilo, ndugu Branham kweli umerudi nyuma, mimi kule ndani nikijaribu kujifunza. Mnaona, hiyo ndio sababu mnaona na watu wengi wazuri wanashindwa kuja kwa sababu ya jambo hilo ni kama tu mtu akienda kuwinda nje hapa shambani, mkulima anasema karibu, unaweza kuwinda. Na unaingia kule na kupi na kumpiga risasi mmoja wa ng'ombe zake. Sungura alikimbia chini ya huyo ng'ombe, nao ukamtupia risasi huyo sungura. Haidhuru, Unapanda kwenye ua badala ya kwenda kwenye lango, ukapanda kama muungwana anavyopaswa kufanya. Unapanda ua na unauvunja namna hiyo, unaona? Ndipo yeye atasema nitapafunga mali hapa. Sisi si mlaumu hata kidogo, hata kidogo. Vema, anafanya nini? Yeye anawazuia wawindaji walio waungwana kuja. Ndivyo ilivyo daima, walio waovu ndio wanaowazuia walio wazuri kuwa na sifa nzuri kila wakati. Naam, lakini hao watu ni maelfu yao, kweli ni wahitaji na watu wazuri, watu wakupendana, wamejaa neema ya Mungu. Sasa tuna jambo hili, vile watu hawa waliingia namna hiyo, hatutaki hatutaki jambo hilo la, bali mtu huyu alikuja bila lisema, shuka uende mbio haraka sana, baba Kasema Waldorf yuko chini hapana watu wanaokufa hana bodi ana mara moja. Nami nikakimbia kule nikashuka, nikaja hapa. nami niliporudi, wao walisema hakuna mtu hapa chini isipokuwa mtu mmoja anayelala katika upande wa upande kule nje kwenye mto kila siku kando ya hiljengkkuta jengo. Kasema yeah, anakutaka. Nikasema, sawa kasema nitamweka ndani, nikaingia na fikiri na kadili laki imewekwa hapa nyuma, upande wa nyuma ama namna fulani ya motokaa kubwa. Nikaja nilikuwa ndipo. Huyo mtu akasema uhali gani? yeye yeah, hakujua basi. Nikaingia naye dada Waldorf, maskini mtu huyo akaingia. Mwajua yeye alikuwa, mwajua kisa chake, sivyo? Naona yeye alikuwa na kansa, akafa kwenye mstari wa maombi kama saa moja kabla sijamfikia daktari. Wake akaja kanionyesha, hiyo imekuwa kama miaka kumi na minane iliyopita, kansa moyoni. Mnaona yeye naye anaishi Leo naye anaishi kule. akasasa sasa, sasa. naye alikuwa kule Phoenix, wakati huo ndipo akasema, ndugu wili, nilichu, nilichukia kuingia namna hii, lakini kasema sikuwa na mahali pa kukaa. Nilichukia walisema watu hawa mwanamke huyo atakufa. Ndugu wili, kasema nilitaka kukuletea sadaka ndogo mkononi mwangu. Ndugu wili, kasema lakini nisingeweza kufanya jambo hilo, ila nilitia kopori siagi ya forusadi Lo, nilipokwenda kule na kuona hizo glasi ndogo za siaga alizokuwa nazo zimewekwa pale, na mimi zilionekana takatifu sana kwangu kuzila. Mnaona, mwanamke huyo mzee mpendwa, aliyena kama umri wa miaka sabini, nikasema dada, ati nisingesema la, la. Yesu alimwona yule mjane akitoa peni tatu, naye na hakumzuia. Mnaona, la Mungu atamjazi kwa jambo hilo, naam. Na kwa hiyo Bwana akamponya huyo mwanamke, akawaponya wale wote aliokuwa nao, akamfunulia mchungaji wake yale yeye mwanamke alikuwa nayo moyoni mwake, kile ki mchungaji anapaswa kufanya jambo jingine nalo. Wote wakatoka wakipaza sauti. Ndipo Bili akaingia mbio akasema, baba, mtu huyo ameondoka, siwezi. Nikasema ni nani yule kule nje kwenye motoka? Lo, yeye akasema, jamaa fulani aliyetoka Oregon alisema ana ndoto ya namna fulani, nami nikamwambia, siwezi kukupa tumaini lolote la uongo, kuna mia tatu hapa wanaongojea sasa. Kisha akasema, nami nikamwambia, andika tu hiyo ndoto. Akasema, nina rundo la lazwa hapa kubwa hivi, hata hivyo nami nitaiongezea tu kwazo. Nikasema, mlete ndani, mpe dakika tano. Vema, mara ya, yule mtu alipoingia dakika tano yeye yeah, akasema mimi ni Kasisi Walker, nafikiri jina lake lilikuwa hilo kutoka Oregon, nafikiri ni wa madhehebu fulani sijui Presbyterian au Presbyterian fulani. Akasema nilikutana na nawe yapata miaka 20 iliyopita, nilishuka nikaja kule Grants Pass ambako wewe ama si Grants Pass bali nilisahau jina la mahali pale pale. E, kasema nchi nzima vi, vichwa vya maneno magazetini kila asubuhi, kasema kila mtu alijua jambo hilo, kasema Kasema hata nisingeweza hata kuingia kwenye lile jengo lilo kuemo bali nilikuona ukipanda kwenda kule. Basi, siku moja barabarani nilipanda nikaja, kasema watu wa nne watano wamekuzunguka kisha nikakupa mkono na ule nilikwambia nilikuwa ndugu Holka na ule. Ukaniambia ulikuwa nani? Kasema tulizungumza maneno machache kisha watu watatu wa nne wanene nene ulikuwa nao wakakusukuma mbele. Akasema mimi sikuwa nina kulaumu wala sikuwa upande wako. Yeye akasema ni, ni kwamba tu mimi sikufahamu. Akasema iliendelea namna hiyo kwa miaka michache na baada ya kitambo kidogo, akasema mimi, mtu fulani akaniambia nije nisikize kanda fulani, yapata miaka mitatu iliyopita. Kisha akasema mtu huyo alicheza hizo, hizo kanda, ndipo alipofanya hivyo. Akasema nikamsikia akizungumza. Kisha akasema mtu huyo aliamini ya kwamba wewe ulikuwa na nabii. Nikasema nikakwambia mtu huyo Sijui juu ya mambo hayo, huenda ikawa ni juajo mimi kam Kwa hiyo akasema, kisha mtu mwingine akahamia kwenye mji wetu, akafanya mkutano nami, nikakutana naye, ndipo akasema, mimi ndimi nabii wa Mungu wa siku hii. Yeye akasema ninyi mujama mujama wangapi hata hivyo? Akasema na, na nasikia ambapo mtu mmoja huko China anasikiza kanda akasema William Branham kule nyuma mashariki alikuwa nabii wa siku hii na mambo kama hayo. Akasema mtu huyu sitalitaja jina lake, maana haisikiki sawa hapa, mnaona. Naye akasema najua William Branham, kasema, lakini yeye amekosea kabisa katika wafundisho lake, kasema, yeye si pentekoste, yeye haamini katika ushuhuda wa kwanza. Kisha akasema jambo jingine, yeye anasema kuna manabii wakubwa na wadogo, hakuna kitu kama hicho, kasema, wewe ni nabii kama wewe si nabii, na hilo na tu Akasema, vema bwana, mimi sikubishana nawe juu ya jambo hilo. Nilisema tu nilimsikia mtu huyu akisema ya kwamba mtu huyu William Branham na ya kwamba mtu huyu alidai kuwa nabii. Akasema sikujua huu watu walikuwepo wangapi. Akasema, bali nawataka mjue jambo hili, mimi ndiye nabii wa wakati huu Akasema vema ndiwe kasema, Bwana kubariki nawe na pamoja na nawe. Akaendelea hakujali jambo hilo, kisha akasema, akaanza miongoni mwa ndugu zake mfululizo wa mikutano mitatu minne, naye akashuka akaenda kwenye posta, akasema usi usibadilishe barua zangu, ziache hapa mpaka nitakaporudi, kama siku nne ama tano baadaye. Sawa, wao wakasema wakaweka waka tiketi pale zisibadilishwe. Akashuka kaenda kamuona binti yake, na alipokuwa anaenda zake barabarani, akasimama kwenye kanisa fulani, naye alihubiri mkutano wa, wa, usiku ule. Asubuhi iliyofuata alisema ilitukia tu kwamba aliwaza, nenda ukazichukue barua. Na alipofanya hivyo, barua moja ilikuwa imejipenyeza kwenye posta ikamfikia binti yake. Binti yake akaituma ya kule kama barua ya kawaida, naye akaifungua. Akasema ilikuwa mwanamume bwana Halde Brandt ambaye ni rafiki yangu ambaye alikuwa yule mtu aliyekuwa anacheza kanda. Kasema bwana Ilden Brands alikuwa amezungumza na Roy Borders, na huyo ni mmoja wa mameneja majua, ya kwamba nilikuwa naenda kufanya mkutano hapa kutoka tarehe 28 hadi tarehe moja nije ni, ni jione mwenyewe yeye yeah. Akasema sasa angalia hapa, jamaa hao wanajaribu kunivuta kwenye kitu kama hicho, naona. Ndipo akaitupa ile barua kwenye kikapu cha takataka, alafu akaendelea mbele, na mnaona namna hiyo akaenda na kufanya mkutano huo, wow, usiku huo, wow, ndipo asubuhi iliyofuata, ndipo akaanza kushikilia moyo wake kulia, papo hapo chumbani. Akasema bwana Branham, ninatambua sina budi kusimama mbele za Mungu. Akasema sijui kama nilikuwa nimelala ama nini kilichotukia. Akasema niliota ni, nitasema nilikuwa nimelala kisha nikaota. Akasema niliwaza mwanangu sokoni, alitumbukiza mkono wake katika gu gunia kisha akasema alipofanya hivyo, nilikuwa nilikuwa gunia la matofaa nayo yote yakaanguka. Kasema nilipoenda kuyaokota, yote yalikuwa yalikuwa matofaa mabichi yaliyokuwa yameumwa mara moja. Kasema nilikuwa nikiyaokota nikayarudisha kwenye lile gunia. Kasema mengine yao yaliviringika yakatoka yakaviringika sakafuni, kwa hiyo nikaenda kujaribu kuyachukua na chini kwenye nyasi, kisha kasema yalifiringika chini ya moja, ya moja ya hizi nyua za nyororo za vifuli na kulikuwa na barabara kubwa sana iliyoenda kule nikaangalia nyuma mashariki, na akasema ile ile ile nyororo ilifungiwa kwenye mwamba mkubwa kule nyuma mashariki. Ndipo nikarudi kule, nikafikiri ningeweza igweza kuishu, kuishusha chini nyororo hii, kisha niende niende kule na nikamchukulie nikamchukulie yule mtu yale matofaa. Kasema nikaanza kuishusha ile nyororo kasema sauti ikaitikisa dunia nzima, akasema dunia ikatetemeka chini ya miguu yangu akasema ilipoacha kutetemeka nikasikia sauti. Ndipo akasema ndugu Branham, ilikuwa ni sauti yako. Akasema nilijua kuna kitu fulani kilichosema hivyo. Kasema ilisema nitapanda farasi kupitia njia hii tena. Kisha akasema nikaanza kuangalia juu ya ule mwamba namna hii, na nikazidi kuangalia kupitia mawingu na kule juu kabisa, nikisimama kwenye mwamba uliotanda kutoka mashariki kwenda magharibi, katika umbo lililochongoka namna hiyo, kama piramidi, ukatanda nyuma hapa kuelekea mashariki. Na kasema pale ulikuwa umesimama pale juu ya farasi ambaye sijawahi kuona kitu kingine kama yeye maishani mwangu mote farasi mkubwa sana mweupe, huku manyoya ya shingoni yamening'inia chini. Kisha akasema ulikuwa umevalia kama chifu wa Kihindi ukiwa na vitu vyote ambavyo wahindi utumia. Kasema alikuwa na diri hivyo vikuku mikononi na kote chini namna hiyo. Kasema ulikuwa umeinua mikono yako namna hiyo, kisha kasema huyo farasi amesimama pale kama farasi wa kijeshi akicheza cheza namna hii, akitembea huku mimi nimesimama kimya. Ndipo nikasema, ulivuta hatamu, akaenda shoti kuelekea magharibi. Kasema niliangalia kule chini, na kulikuwa na wanasayansi wengi sana. Na asubuhi iliyofuata, hiyo ilikuwa Jumamosi. Asubuhi iliyofuata nilihubiri juu ya wanasayansi, mwajua kuwa ni waibilisi. Kisha nikasema, wanasayansi pale walikuwa wakimwaga vitu kwenye tubu na kuvichanganya. Kasema u, ukasimamisha farasi ukainua mikono yako tena na kupaza sauti, nitapanda farasi kupitia njia hii tena. Kisha kasema, dunia nzima ikatetemeka, hao watu wakatetemeka. Kasema wakainua macho yao, kisha waka wakaangaliana namna hiyo, kisha wakainua macho yao wakakuangalia, wakakunja mabega yao tu, wakaendelea na utafiti wao wa kisayansi. Ndipo kasema, wewe ukaanza kwenda kuelekea magharibi. Na wakati ilipofanya hivyo kasema, nikamwona mtu huyu aliyejiita nabii mwajua. Kasema alikuja amepanda farasi iliyokuwa mchanganyiko wa rangi nyeupe na nyeusi pamoja. Ndipo akasema yeye alisogea akaja nyuma ya huyu farasi mkubwa mno. Kasema ilikuwa kasema kule juu kabisa juu ya mawingu na ile barabara haikuwa pana hivi, ndipo akasema huyo farasi alininino tu, kasema upepo ukipeperusha manyoya na kila kitu kwe, kwenye mavazi yako, kisha akasema halafu manyoya ya shingoni ya huyo farasi na mkia yakipeperushwa, farasi hodari sana, mkubwa na mweupe, akitembea moja kwa moja mstarini ndipo akasema akasema jamaa huyu akaenda shoti nyuma yako, akitoka upande wa Canada na mtu huyo anaishi Canada, naye akasema, akarudi na akasema akamchukua farasi wake mdogo, akijaribu kumwangusha farasi wako, akimgeuza, akafanya viwewe vyake vigongi ni nino, akasema haikumsogeza huyo farasi mkubwa yeye yeah, aliendelea tu kutembea, kasema, kisha mara kasema, ukageuka. Kasema hiyo ingekuwa mara ya tatu, ulikuwa uli umezungumza bali, mara ya pili uliposema nitapanda farasi, ndipo kasema hukuzungumza kama ulivyofanya uliamrisha. Kasema uligeuka, kisha ukamwita yule mtu kwa jina lake, kasema, ondoka hapa, unajua ya kwamba hakuna mtu anayeweza kupitia kwenye barabara hii hapa bila ya Mungu kumwagiza kufanya hivyo, ondoka hapa. Kisha kasema yule mtu akageuka, kisha kasema mtu huyu ameniandikia barua. Ndipo akasema kwenye viweo vya farasi wake huyo mweusi na wa kijivujivu zilizochanganyikana, kasema kwenye viweo vya farasi wake liliandikwa jina lake sahihi kama ile hasa iliyo kwenye barua zake, naye akaelekea kaskazini. Kasema kisha ukashuka ukaenda, huyo farasi mkubwa akageuka huko mbali magharibi ulivyoweza. Kasema ulisimama na kuinua mikono yako juu namna hiyo, ndipo akaanza kulia. Kasema ndugu Branham kumuona huyo farasi amesimama hapo, kofia hiyo yote ya vita na kila kitu namna hiyo, na kasema hiyo dirii ya kifuani na kila kitu kime kina meta meta. Kasema uliinua mikono yako juu kwa muda kidogo, kisha kasema uliangalia chini tena ukachukua hatamu. Kasema nitapanda farasi kupitia njia hii tena. Kasema dunia nzima ikatetemeka huku na huko namna hiyo, kisha akasema hapakuepo na uwai ulioachwa ndani yangu tena, nilianguka tu chini kando ya ule mwamba kisha nikaamka. Akasema, hiyo ina ina maana gani bwana? Nikasema, sijui. Asubuhi yake Juno Jackson aliyeota juu ya piramidi mwa jua nilipoenda magharibi, mnakumbuka jambo hilo? Yeye alinipigia simu mwezi mmoja ama miwili kabla ya jambo hilo. Alikuwa na ndoto iliyokuwa ikimwasha, ilimbidi kuniambia, nami nikasema Bili. Kulikuweko na yapata 20 waliokuwa wamesimama pale. Akasema Juno Jackson kule chini alisema, ilimbidi ya kuambia ndoto hiyo. Nikasema muingize ndani kwa kama tu dakika tano. Akamleta mke wake na akasema kama shahidi, akasema "Niliota ndoto ndugu Branham, mimi na mke wangu tulikuwa huko nje tukipanda farasi." Na mimi nikasema, niliangalia nyuma upande wa mashariki, nami nikaona ilionekana kama kitu kidogo moja ya hivyo visahani virukavyo. Mnaona ulimwengu ujui hivyo ni nini, mnajua mna, mnajua viko tunajua, hivyo ni kitu gani? Mnaona tunajua ni malaika wanaochunguza wa hukumu. Mwaona na jinsi huwa kule kwenye ikulu na kadhalika, jinsi kin, kinavyoshuka moja kwa moja chini na hizo akili, jinsi wanavyoweza, wanaondoka kama umeme na kutoweka, wanaondoka kwenye kila kitu walicho nacho. Mnaona wao hawatambui ni nini, mnaona Acheni wafikirie chochote watakacho wao, wanaita visani virukavyo ama chochote kile, hawajui, mnaona kasema. Nami nikakiona kikija, nami nikakiangalia, na jambo lilikuwa ni kwamba ilikuwa ni mtu fulani amepanda farasi, kisha kasema, yeye alikuwa anakuja kwa mwendo wa umeme. Kasema niliona alikuwa anashuka mbele yangu, ndipo nikasimamisha motokaa yangu, nikarudi nje. Nilipofanya hivyo, kasema, motokaa, farasi alikuwa amesimama barabarani, farasi mkubwa sana mweupe wa kijeshi, akichezacheza. Hilo ni neno bila shaka Mwajua, likitembea likitembea, likichezacheza. Kasema kulikuwa na mtu aliyekuwa ameketi hapo juu. Kasema yeye yeye alikuwa amevaa mavazi ya Kimagharibi, hakuwa cowboy, lakini kasema alionekana kama chifu anayeongoza wasimamizi wa mwitu ama chochote kile. Mnaona, mamlaka yote yake ya chifu kutoka magharibi, Wahindi juu ya Wahindi, wasimamizi wa mwitu juu, mnaona kisha akasema yule mtu alikuwa ameivuta kofia yake chini, na alikuwa alikuwa akiangalia kando. Kisha akasema wakati alipoangalia kando, akasema ilikuwa ni wewe, Ndugu Branham. Akasema hukuzungumza kama ulivyofanya, ulisema Junior, kamwita mara tatu. Kisha akasema nitakwambia la kufanya, ndipo akasema, ndipo ukavuta hatamu za huyu farasi, uliruka kama mara tatu, ndipo ukaingia angani, nawe ulikuwa ume umeenda kuelekea magharibi. Yeye akasema hebu kidogo, ni nikaangalia kila mahali alafu akaja farasi mdogo kuliko huyo wa ukoo ule ule, lakini ni mdogo. Kisha akasimama, kasema ni nikatembea kila mahali, kasema hapana budi, alimtuma mtu kwa ajili, uh, kwa ajili yangu. Kasema nikampanda Junior ame amepanda farasi kidogo pia. Kasema, unajua jinsi matandiko yako yanavyokukaa ndugu Brana vikuku vi na kadhalika kasema nilifikiri vema, hayo yana nika vizuri sana. Kwa hivyo nikavuta nikavuta hatamu, nikaruka hewani. Kasema nilivuta hatamu, nikamsimamisha nikageuka, nikarudi. Mnaona niliporudi, kasema nilimsimamisha huyo farasi, nikatoka na kuzungumza na mke wangu. Yule farasi akaondoka, naye akasumbuka sana. Alafu juzi juzi, siku tatu zilizopita, akaja leo mesia akashuka, akaja na ndoto ile ile hasa bila kujua jambo lolote juu yake juu ya kujaribu kumzalisha farasi dume mkubwa mweupe na farasi jike mweusi, na wawangeweza kufanya jambo hilo wasi wasiwasi wasi, kasema nilipanda, nikaenda kule, kasema leo na kumwambia nilichomwambia. Sitaki kusema jambo hilo hapa. Mnaona habari nilimwambia, niliyomwambia. Kasema je, huoni sasa kujua jambo hilo? Sikumjua Ed Dalton, alikuwa na mwana mkwe naye huyo mwanamke alikuwa na mbwa mwenye jina hili U, utajua leo ya kwamba unaota lakini unapoamka, ikumbuke. Kisha akasema sijaisikia kamwe amri, amri, kama hiyo. Yapata wakati huo Robertson, ro, ro, ro, ro so akaingia akasema, Ndugu Branham, unakumbuka kule nyuma kabla hujaondoka kanisani mara ya kwanza, tulikuwa nilikuwa na umeketi kama kwamba ni katika Palestina, sisi sote almashauri na kila kitu tulikuwa tumeketi kana kwamba ni meza ya ya Bwana, kisha ukazungumza nawe. Yeye hakuwa na uhakika na, na yale uliokuwa unazungumzia. Akasema wingu jeupe lilikuja lika kuchukua likakubeba. Ni wangapi wanakumbuka ile ile ndoto ya ndugu Roy? Kisha akasema lile wingu jeupe lilikuchukua, kisha akasema ndipo ukatoweka. Nikatembea barabarani nikipiga kelele na kulia, nilipokuja hapa nje na maskari huo, mkono wa kale umelemaa kama alivyokuwa akisoma hili aliangusha jembe la meno na akaanza kulia. Aliponiona nikija kule nje, sikuwa nimemuona kusudi aniambie hiyo ndoto, naye akasema, naye alikuwa anatumia jembe la meno. Nikasema na nao ukaondoka ukaenda. Akasema nilitembea barabarani kila mahali nikijaribu kukutafuta, singeweza kukupata mahali popote. Nilikuwa nikipata sauti lo, ndugu Branham, msiondoke. Akasema wingu jeupe lilikuja likakuchukua likakuondoa kwetu likakupeleka upande wa magharibi hiyo ilikuwa kabla ya ile piramidi ama chochote kile. Mnaona, kasema nilikuchukua likakupeleka upande wa magharibi, nami nikalia na kutembea barabarani. Kasema baada ya kitambo kidogo nikaondoka ki, nikaenda nikaketi mezani, nikawa nimeangalia pale upande wa mbele wa ile meza. Kasema ningeweza uwe, kuona tu kiasi hichi chako, ulikuwa mweupe kama theluji. Kasema, ulikuwa kama, kasema umesimama pale, kisha kasema ulinena kwa mamlaka, hakukuweko na kusi kukisia katika jambo hilo. Kasema kila mtu alifahamu yale hasa uliokuwa unasema. Lo, ndugu yangu, dada, sasa kila mmoja wenu wanafahamu moyoni, najua hilo linamaanisha nini. Mnaona, iweni tu macho, kaeni karibu na Kristo. Hebu niwaonye sasa, kama hudumu wa Injili juu ya jambo hili, msichukue upumbavu wote, msiwazie chochote Kaeni moja kwa moja pale, mpaka huu wa ndani wa ndani umetiwa nanga kwenye neno, mpaka uwe ndani ya Kristo kabisa, kwa maana hicho ndicho kitu pekee ambacho kitaninino, kwa maana tuko katika wakati wa udanganyifu sana tuliopata kuishi ndani yake, utawapoteza walio wateule kama yamkini kwa maana wana upako wanaweza kufanya chochote kama wengine wao. Yasafisheni maisha yenu, lipeni deni zenu, msiuwiwe na mtu yeyote. Yesu alisema. Sasa, sasa namaanisha kama kodi yenu ya nyumba na kadhalika. Una budi kufanya hivyo. Ondoa mambo yote mikononi mwako, weka kila kitu sawa, iweni tayari, jitayarisheni. Kumbukeni katika jina la Bwana, kitu fulani kiko karibu kutukia. Ninaenda mlimani juma hili, si hasa kuwinda kindi, naamu, napenda kuwinda kindi, bali naenda kule kwa kusudi hili, nikisema Ee Mungu, sijui niende upande gani nami, sitaki kukosa jambo hili. Nisaidie, niombeeni. Ee, mtafanya hivyo, nitakuwa nikiwaombea. Natumainia kwa rehema za Mungu ya kwamba nitakutana na kila mmoja wenu na kuku, tukutane katika nchi bora zaidi kuliko hii hapa. Nasi tunakuja hapa kwa sababu gani? Tunafanya nini? Tunakuja hapa kucheza mchezo? Tunakuja hapa kukutana kama nyumba ya kulala? Ni Kristo awezi kuja mpaka kanisa limekuwa sawa kabisa. Yeye anatungojea, nami tuko katika wakati wa mwisho. Angalia kule kule California, angalia zile ghasia, angalia hao watu 19 walio uwawa, ubaguzi wa rangi. Je, sikuwambia, si muda mrefu uliopita hapa ya kwamba huyo Martin Luther King angewaongoza watu wake kwenye mauaji bure? Ni wangapi wanakumbuka jambo hilo? Si hao watu weusi, ni hao viongozi wanaowachochea, si kuchanganyana, ubaguzi na chochote wanachotaka kuliita hilo, ni ibilisi. Hiyo ni kweli, si kwa watu weupe weusi, ili ni wote hao, ni ibilisi. Akili za watu na hoja za binadamu zimevunjika, hakuna matumaini, haitumainiki kitu hicho, chote ni kidonda kilichovunda. Akili za mwanadamu haziwezi kufanya maamuzi. Mimi si mwanasiasa, mimi si ni nino wala demokrat wala republican, vyote ni vichafu. Mimi ni wa ufalme mmoja, na huo ni ufalme wa Yesu Kristo, hiyo tu. Bali ulipataje kuona kundi la vibaraka kama tulio nao kule sasa? Kama lile kundi la wa Texas tulio nao kule mbona wao wanasema chochote wanachotaka watu? Kama wanataka ukomunisti, tutawapa komunisti. Wakitaka kuchangamana, tutawapa kuchangamana. Wakitaka ubaguzi, tutawapa chochote kile. Je, mwanamume yuko wapi? Eh, Mungu. Hiyo ni kama mimbara. Yuko wapi mwanamume? Mwanamume ambaye ni mwanamume ambaye atasimamia kanuni? Wako wapi wanawake ambao usimamia kanuni? Liko wapi kanisa linalosimamia kanuni? Sina wakati hata mdogo kwa ajili ya roho afifu ya kushindwa inayopatana. Mwanamke ni mwanamke, hebu na awe bibi. Kama mwanamume ni mwanamume, hebu na awe mwanamume kama yeye ni rais wako wapi akina John Quincy Adams wetu wako wapi akina Abraham Lincoln wetu watu wenye msimamo yuko wapi Patrick Henry wetu kasema nipe uhuru ama unipe mauti Yuko wapi mtu anayesimamia yaliyo kweli? Yuko wapi mtu ambaye haogopi kuzungumza wazi? haidhuru dhuru ulimwengu wote unampinga azungumze lililo kweli na kulitetea na kulifia. Yuko wapi mtu mwenye roho? Wote ni afifu sana na wamechanganyikiwa sana, hata hawajui wanakosimama. Mungu jalia nisimame na kanuni za mtu mmoja kama muhudumu. Neno la Yesu Kristo, kwa maana mbingu na nchi zitapita, bali halitashindwa kamwe. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, milango ya kuzimu halitalishinda. Na tusimame Ibarikiwe kifungo kitufungiacho mioyo, ushirika wetu, wafikara zetu ni kama ulewa mbingu. Sasa shika nini mikono, ninyi kwa ninyi tutawa nyikapo mbali iyo ya tufadhaisha, lakini tungali pamojaroni hata tutakuta nika Mungu awe nanyi daima. Hebu na tuvinamishe vichwa vyetu sasa, wakati ndugu Nevu anapoturuhusu tufumkane kwa maombi. Rudini usiku wa leo. Sasa tunatarajia ibada nzuri sana usiku wa leo hapa maskanini. Mungu awabariki na mniombee, nitawaombea Msifikiri ya kwamba mimi ni shupavu wa dini, marafiki. Msifikiri ya kwamba ninajaribu kuwasukumia kitu fulani. Ninawapenda, nami nina kanuni fulani, hiyo ni Bibilia. Hakuna neno moja linaloweza kuondolewa kwake, hakuna neno moja linaweza kuongezwa kwake, nami naliamini namna lilivyoandikwa. Na tuvinamishe vichwa vyetu sasa, kisha mchungaji wetu mwaminifu na mwema aruhusu mkutano ufumukane. Mungu akubariki, ndugu Nevo.